Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอระบายหน่อยนะคะ เรื่องสินเชื่อบ้าน ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้เหนื่อยๆๆ มากๆ ค่ะ ไม่แน่ใจว่าเพื่อนในชายคามีใครเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้าง ธนาคารAนี้แจ้งไปที่โครงการว่าอนุมัติสินเชื่อให้เรา ทำให้เราโล่งใจ และพยายามรอฟังการอนุมัติจากธนาคารอื่นเพื่อเปรียบเทียบดอกเบี้ยแต่หลังจากทราบเรื่องอีกสองสัปดาห์ อีกธนาคารBหนึ่งว่าอนุมัติเงินกู้ให้เหมือนกัน แต่เรากลับคิดว่าจะเลือกธนาคารA เพราะทำเรื่องให้เร็วภายในสองสัปดาห์ แต่ผลปรากฏว่า เราโทรไปหาธนาคารA เพื่อยืนยันเรื่องดอกเบี้ยอีกรอบ กลับบอกมาว่าเรื่องของเราไม่ผ่านให้เหตุผลว่าอายุงานน้อย เราเลยถามกลับไปว่าอ้าวแล้วเรื่องเปลี่ยนทำไมไม่แจ้งให้เรากับโครงการทราบ (เราจะได้ไปยื่นที่แบงค์อื่นๆ เพิ่ม) กลับตอบมาว่าคิดว่าได้กับธนาคารอื่นไปแล้ว เลยสงสัยว่าธนาคารเค้าทำงานอย่างนี้เหรอคะ แค่ว่าคิดเองเออเอง แล้วลูกค้าล่ะ ถ้าเกิดเราปฏิเสธธนาคารอื่นหมดเพื่อที่จะเลือกธนาคารA แบบนี้ก็ทำให้เราเสียโอกาสมั้ยคะ เราเสียความรู้สึกมากๆๆๆๆๆ กับแบงค์นี้ แต่ตอนนี้ก็ตอบตรงลงกับแบงค์B ไปแล้ว แต่ก็ยังกังวลว่าจะเปลี่ยนใจอีกหรือเปล่า?? เพราะเมื่อหกเดือนก่อนเรายื่นpreไป แต่คนละธนาคารกับคราวนี้นะคะ โทรมาบอกว่าผ่านแล้ว พอเวลาผ่านไป ถึงเวลาเลือกธนาคารจริงๆ กลับบอกแค่ว่าไม่ผ่านซะงั้น ธนาคารเค้าทำงานกันแบบนี้เหรอ แล้วอย่างนี้จะให้ลูกค้าอย่างเราเชื่อมั่นได้แค่ไหนคะ ขอบนหน่อยนะคะ ตอนนี้เครียดมาก.. ><"
**แก้คำผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 เม.ย. 54 11:03:47

จากคุณ : นางซิลบ้านนา
เขียนเมื่อ : 25 เม.ย. 54 10:49:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com