Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ติดรางม่านเองต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ติดต่อทีมงาน

ซื้อผ้าม่าน (ตาไก่)+รางม่านสำเร็จแล้ว เหลือแค่ติดรางม่านค่ะ

ไม่ทราบว่าก่อนเจาะเพื่อติดตั้งรางม่านต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ
1.ต้องวัดระดับน้ำหรือไม่ค่ะ ทางร้านขายผ้าม่านเคยแนะนำไว้ค่ะ
2.ถ้าเป็นผนังบล็อคปูนสำเร็จแบบที่เค้ายกมาประกอบได้เลย ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าอะไรนะค่ะ เหมือนบ้านที่ปจบ.เค้าสร้างๆกันค่ะ ถ้าเป็นผนังแบบที่ว่าควรจะใช้สว่านกี่วัตต์ค่ะ
3.อุปกรณ์อื่นๆที่ต้องเตรียมมีอะไรบ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : natalee
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 54 11:01:46 A:125.24.8.158 X: TicketID:306981

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com