Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>> เป็นเกย์ ซื้อบ้าน หรือ คอนโด ดี <<< ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นเกย์ครับ อายุ 26 ปี (เมือวันที่ 3 นี้เอง พยายามพูดให้ดูเด็ก 555)

เป็นคนหน้าตาธรรมดาครับ ไม่มีแฟน และดวงก็คงหาแฟนไม่ได้ด้วย มีแต่แบบคบๆเลิกๆ

เพิ่งซื้อคอนโดที่นึงไปได้ประมาณครึ่งปี คาดว่าจะสร้างเสร็จอีก 2 ปีข้างหน้าแนะ

ตอนแรกกะว่าจะพยายามกู้คนเดียว เลยซื้อแบบราคาไม่แพงไป

ตอนนี้เริ่มอยากขาย ซื้อที่ใหม่ที่ดีกว่า อยากได้ที่ units น้อยๆหน่อย จะได้ private และเดียวกู้ร่วมกับพี่ชายเอา (คุยกันแล้ว) แต่เราเป็นคนจ่ายเงินนะ แค่เอาชื่อพี่ชายมากู้ร่วม

พอคิดไปคิดมา ถ้าซื้อคอนโด อยู่ไปได้ 10-20 ปี ราคามันก็ตก ยิ่งนานๆ 30 ปีขึ้นไป สภาพไม่แย่ไปเลยหรอ ราคาลงหล่นหวบ คอนโดเก่าๆ

หรือหันไปสนใจบ้านดี เอา town house ดีไหม

แต่ดูในเว็ปแล้วก็โอ้วววววววววว แม่เจ้า

ไกลมาก รถที่บ้านก็มี แต่ไม่ค่อยได้ขับ ไม่ชอบขับ เปลืองกะตัง ยิ่งเงินเดือนน้อยๆอยู่

อันไหนใกล้เมืองหน่อยราคาก็แพ้งแพงงงงงงงงงงงงง

แถมมีตั้ง 3 ชั้น 3 ห้องนอน แล้วตูจะใช้ยังไงหมดละเนี้ย

แต่ซื้อบ้านแล้ว ราคาก็คงไม่ตก แก่ตัวไป เมืองขยาย ราคาก็น่าจะเพิ่ม

ก็เลยเริ่มสับสน (นอกจากจะสับสนทางเพศแล้ว ยังสับสนเรื่องที่อยู่อีก สับสนซับซ้อนมาก)

บ้านที่อยู่กับพ่อแม่ตอนนี้ก็อยู่ประชาอุทิศ ทำงานสาทร ขับรถมาก็ถือว่าใกล้มาก แค่ข้ามสะพานภูมิพลเอง แต่ที่ทำงาน ถ้าเอารถมาต้องวนทุกๆ 2 ชั่วโมง

แต่บ้านก็เก่ามากแถมคนในบ้านไม่ค่อยจะยอมช่วย renovate กันเลย

แถมมีพี่ชาย เป็นชายแท้ รอยึดบ้าน พาลูกพาเมียมาอยู่อีก (ในอนาคตอีกไกลนะครับ)

ผมก็เป็นคนเก็บเงินไม่อยู่สะด้วย อยากได้นั้นนี้ตลอดเวลา ก็เลยซื้ออสังหา จะได้มีทรัพย์สินติดตัว แก่ไป ไม่เป็นกะเทยไร้ที่ซุกหัวนอน

ควรทำยังไงดี เกย์คนไหน หรือคนไหนมีเพื่อนเกย์ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : sukritudom
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 54 00:57:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com