Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พึ่งซื้อบ้านใหม่ จากโครงการหมู่บ้านมีชื่อเสียง แต่กำแพง และระเบียงร้าว (มีรูปประกอบ) ถือว่าปกติมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

พึ่งซื้อบ้านใหม่ จากโครงการหมู่บ้านที่มีชื่อเสียง ใคร ๆ ก็รู้จัก เป็นเครือมหาชนด้วยครับ

ซื้อมาได้แค่ครึ่งปี แต่บริเวณรอบบ้าน มีรอยร้าว รอยแตก เยอะมาก ทั้งเสา กำแพง ระเบียง พื้นระเบียง (ดังรูปประกอบ)

ผมจะแจ้งให้ทางโครงการมาซ่อมแซมแน่นอนอยู่แล้ว เพราะอยู่ในระยะประกัน 1 ปีแรก

แต่อยากจะถามครับว่า การที่บ้านใหม่ มีรอยร้าว รอยแตก แบบนี้ ถือเป็นเรื่องปกติหรือไม่ครับ ถ้าเป็นเรื่องปกติ ผมจะได้ไม่คิดมาก เพราะเป็นบ้านใหม่ ไม่น่าจะมีรอยร้าวแบบนี้ได้

จากคุณ : PlayStation
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 54 22:04:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com