Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะใช้ตัวลูกย่อยในตู้คอมซุมเมอร์ขนาดเท่าไรดีครับ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะเดินไฟบ้านหลังใหม่โดยคิดว่าจะใช้ตู้คอนมูเมอร์ใส่ตัวลูกย่อยแยกควบคุมเป็นชุด ๆ ไป แต่ยังไม่รู้ว่าจะใช้ขนาดเท่าไรดีเลยอยากถามท่านผู้รู้ช่วยตอบให้หน่อยครับ
ตามรายการข้างล่างเลยครับ

ชั้นบน
     ไฟนีออน 36 w       12   จุด        ใช้ลูกย่อยขนาดกี่แอมป์ครับ
      ปลั๊กไฟ                15   จุด        ใช้ลูกย่อยขนาดกี่แอมป์ครับ.
     แอร์ 18000 BTU      1    เครื่อง    ใช้ลูกย่อยขนาดกี่แอมป์ครับ
     แอร์ 13000 BTU      1    เครื่อง    ใช้ลูกย่อยขนาดกี่แอมป์ครับ ..
     แอร์  9000 ฺBTU       1   เครื่อง     ใช้ลูกย่อยขนาดกี่แอมป์ครับ
เครื่องทำน้ำอุ่น 3500 w   1    เครื่อง    ใช้ลูกย่อยขนาดกี่แอมป์ครับ

ชั้นล่าง
          ไฟนีออน 36 w   8     จุด      ใช้ลูกย่อยขนาดกี่แอมป์ครับ
           ปลั๊กไฟ            8     จุด      ใช้ลูกย่อยขนาดกี่แอมป์ครับ
   ปั๊มน้ำขนาด 350 w     1    เครื่อง   ใช้ลูกย่อยขนาดกี่แอมป์ครับ
เครื่องทำน้ำอุ่น 3500 w   1   เครื่อง    ใช้ลูกย่อยขนาดกี่แอมป์ครับ

ออ้แล้วตามรายการอุปกรณ์ทั้งหลายข้างต้นนี้หม้อมิเตอร์ขนาด 15 ( 45 ) แอมป์รับไหวมั๊ย   แต่ช่างบอกควรใช้ 30 เนื่องจากแอร์จะใช้ตอนกลางคืนพร้อมกันขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าเลยครับผม

จากคุณ : Lung_YOY
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 54 21:52:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com