Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่องซักผ้า+เครื่องอบผ้า VS เครื่องซักอบผ้า แบบไหนดี ยี่ห้ออะไรดีคะ ติดต่อทีมงาน

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย   ซักผ้าแต่ละทีน่าเบื่อเหลือเกิน   ซักเสร็จเอาไปตาก   ไม่ทันไรฝนตก   เก็บกลับมาตากในบ้านก็ไม่ค่อยมีที่แถมผ้ายังมีกลิ่นอับอีก   ทั้งวันฝนตกๆหยุดๆอยู่อย่างนี้   เบื่อการตากผ้า  เก็บผ้าสุดๆค่ะ

ตอนนี้เลยมองๆอยู่ว่า   ถ้าเราไปอยู่ห้องพัก   จะซื้อเครื่องซักผ้า+เครื่องอบผ้าดีมั้ย   หรือว่าควรจะซื้อเครื่องซักอบรวมกันในเครื่องเดียวดี  เราไม่เคยใช้เครื่องอบผ้ามาก่อนเลยค่ะ   ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

1.  ยี่ห้ออะไรใช้ดี  ทนทาน   บริการหลังการขายเยี่ยม   และถ้าราคาเป็นมิตรด้วยจะยิ่งดีค่ะ

2.  อยากให้เครื่องสามารถซักผ้าห่มผืนใหญ่แบบห่ม 2 คนได้  ต้องใช้เครื่องซักผ้าขนาดกี่กิโล   เครื่องอบผ้าขนาดกี่กิโลดีคะ  

3.  การซื้อเครื่องซักกับเครื่องอบแยกกัน  กับซื้อเครื่องซักอบในเครื่องเดียว  แบบไหนราคาประหยัดและใช้งานได้ดีกว่ากันคะ

4.  เครื่องซักผ้าฝาหน้ากับฝาบนแบบไหนดีกว่ากันคะ  พอดีเคยใช้แต่แบบฝาบนน่ะค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ

จากคุณ : SWEET TOFFY
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 54 19:27:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com