Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คอนโด ที่สร้างด้วยอิฐสีส้ม กับ บล็อกสีขาว ต่างกันหรือไม่ (อาจเรียกไม่ถูกขออภัยครับ) ติดต่อทีมงาน

คอนโดที่กำลังเล็งอยู่ ก่อสร้างด้วย อิฐ สีส้ม   ซึ่งผมเรียกเองว่าอิฐมอญ (ไม่รู้ถูกไหม)

แล้วได้รับแจ้งว่า ดีกว่า การสร้างด้วยบล็อกสีขาว  (อันนี้ผมเรียกไม่ถูก ได้ยินมาแค่ครั้งเดียว)

ส่วนประเด็นที่ดีกว่าก็ฟังไม่ถนัดว่า ดีกว่าในประเด็นไหนอย่างไร

ถ้าใครพอทราบช่วยแบ่งปันความรู้ด้วยครับ ว่าจริงไม่จริง อย่างไร

ส่วนถ้าสงสัยว่าทำไมถึงไม่ฟังให้ดีหรือถามคนพูดอีกครั้ง
ตอนนั้นผมเบลอครับ  มัวแต่ตะลึง...

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกท่านครับ

จากคุณ : วิญญาณ ความรัก ความรู้สึก
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 22:32:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com