Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อนุมัติแล้วแต่...ปวดหัวกับโปร 0% 2 ปี มาหลายวัน ใครคำนวนเก่งช่วยทีค่ะ ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่องก็คือว่า เรากู้ 0%   6 เดือน โปรเก่า อนุมัติเบื้องต้นแล้ว แต่พอเห็นโปร 2 ปี ก็เลย โยกเรื่องไปเอาโปรนี้

ยอดที่กู้ 2,350,000 บาท    ตอนนี้คิดคร่าว ๆ อยู่ที่ 14,000  - + ไม่เกิน 500

แต่พอมาเมื่อวันพุธ จนท. โทรมาบอกรายละเอียด แล้วแจ้งค่างวดการส่งดังนี้

ปีที่ 1-2 งวดละ 11,800 บาท
ปีที่ 3 - ตลอดอายุสัญญา  16200 บาท !!!!

เราดีดดูคร่าว ๆ มันแพงกว่าโปรเก่าอีกอ้ะค่ะ โทรไปถามทุกวัน จนท.ก็ยืนยันยอดตามนี้ทุกวัน

ถ้าเป็นแบบนี้เราตัดสินใจผิดไปหรือเปล่านี่ คิดแล้ว ดอกเบี้ย 160 % เลยอ้ะค่ะ

ใครที่มีตารางชีท ที่พอจะคำนวนได้ หรือ มีสูตรคำนวน ช่วยรบกวนลองคิดของเราดูให้หน่อยเถิดค่ะ  กลุ้มใจมาหลายวันแล้ว มึน จริง ๆ

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ   บ้านหลังแรกเพื่อลูกรักค่ะ

จากคุณ : เส้นเล็กต้มยำใส่ถั่วงอกดิบ
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 17:08:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com