Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต้องซื้อแอร์ 4 ตัว เลือกยี่ห้อไหน ดีค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังวางแผนจะซื้อแแอร์ 4 ตัวค่ะ คือ
9000 BTU - 2 ตัว (อยากได้ inverter เพราะเปิดกลางคืนทุกวัน)
13000 BTU - 1 ตัว (อยากได้ inverter เพราะเปิดกลางคืนทุกวัน)
24000 BTU - 1 ตัว (เปิดไม่บ่อย คิดเอาเองว่า ไม่ต้อง inverter ก็ได้)

อ่านข้อมูลแล้วลังเลใจที่สุด ใจอยากได้ daikin แต่มีหลาย comment ที่บอกว่า  ต้องเปลี่ยนไส้กรองปีละ 2 ครั้ง และอีกหลาย comment บอกว่าให้ตัด daikin ไปเลย - -"
ที่นี่แนะนำ mitsu กันเยอะ แต่บอกตรงๆค่ะ ไม่มั่นใจเลย เพราะที่บ้านเคยใช้และไม่ค่อยถูกใจ อุณหภูทิไม่นิ่ง รีโมทง่อยมาก
ส่วน Pana ที่บ้านมีใช้อยู่ตัวนึง เสียงดังมากกกกกกกกกกกกกก
LG ก็โดนด่าเละเลย

เลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ว่าซื้อยี่ห้อไหน รุ่นไหนดี เพราะซื้อหลายตัว ไม่อยากพลาด
สิ่งที่ list ไว้คือ
1. ประหยัดไฟ
2. เงียบ (สำคัญที่สุด)
3. ทน
4. อุณหภูมิคงที่
5. ไม่แพงมาก
6. ไม่เน้นเรื่องฟอกอากาศ
7. ถ้าน้ำยาแอร์เป็น R-410a ก็ดีค่ะ (แอบรักษ์โลก)
8. เปลี่ยนไส้กรองไม่เกินปีละครั้ง

รบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ

จากคุณ : cannot connect
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 17:58:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com