Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าผรม.เริ่มไม่ทำตามสัญญา ติดต่อทีมงาน

ผมกำลังสร้างบ้านหลังเล็กๆครับ ตอนนี้ได้ว่าจ้าง ผรม.
ครั้งแรกจ้างถมดินจ่ายเงินครบแต่ถมไม่ได้ระดับที่คุยกันโดยอ้างว่าเข้าใจผิด
ผมคิดว่าไม่เป็นไร ถือเป็นครั้งแรกแถมให้พี่ไปช่วยดูและไม่ได้ทำหนังสือสัญญา
ครั้งที่สองคือครั้งนี้ สัญญาจ้างเหมาตกลงว่า เวลา20วัน งานโครงสร้างจึงจะเสร็จ
เฉพาะงวดแรก จ่ายเงินก่อนแล้วจึงเริ่มงาน ตอนนี้ยังไม่ถึงกำหนดจ่ายเงิน
แต่ผรม.ขอเบิกเงินไปมัดจำเสาเข็ม ผรม.บอกที่ร้านขายวัสดุมีไม่พอ
ผมก็บอกว่ายังไม่ถึงกำหนดจ่ายเงินตามสัญญา และถ้าถึงวันเริ่มงาน ก็สามารถทำงานกับเสาที่หาได้ ไม่ได้เสียเวลางาน
ลักษณะนี้เป็นไปได้มั้ยครับว่าผรม.จะเอาเงินไปหมุน
ถ้าเขาเริ่มไม่ทำตามสัญญาคุ้มมั้ยที่จะคอยตรวจสอบจนบ้านสร้างเสร็จ

จากคุณ : อึ่ง
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 18:04:16 A:119.42.67.152 X: TicketID:216421

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com