Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนช่างโฮมโปรหลอกเติมน้ำยาแอร์...เซ็งงง ติดต่อทีมงาน

เกริ่นก่อนนะคะ..พอดีนึกขึ้นได้ว่าแอร์ที่บ้านไม่ได้ล้างมานานแล้ว เลยลองเสาะหาช่างแอร์ที่น่าเชื่อถือได้ดูจากเน็ตนี่แหละ ได้ช่างโฮมโปรมาในราคาเครื่องละ 650 บาท นัดวันอะไรกันเรียบร้อย ก็มาตรงตามเวลาดี

มาถึงบ้าน ช่างก็ดูสุภาพ เรียบร้อยดี เดินมาบอกคอมเพรสเซอร์พี่เสียงดังนะครับเนี่ย ดูสิผนังสั่นเลย เราก็นะ ผู้หญิงอ่ะ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้ ก็ตอบค่ะ ค่ะไป....
  เค้าก็ขนของมาล้างๆๆกันไป พอเสร็จ ช่างก็มาแจ้งว่าพี่ๆ แอร์ไม่ค่อยเย็นรึเปล่า? น้ำยาแอร์มันพร่องไป 30 ปอนด์ ถ้าเติมกับเราแถมให้ฟรี 10 ปอนด์ครับ พี่จ่ายแค่ 20 ปอนด์เอง คุ้มมากๆ ด้วยความไม่รอบคอบของเจ้าของกระทู้เองก็เลยให้เค้าเติม จัดไป 600 บาท

พอตอนเย็นมาเปิดแอร์ดู ก็ไม่เห็นเย็นขึ้นเลย ด้วยความสงสัยเลยมาลอง search หาใน google ดู..........โป๊ะเชะเลยค่ะพี่น้อง เค้าว่าแอร์ปกติถ้าเย็นดีอยู่แล้วก็ไม่ต้องไปยุ่งกับมัน ถ้าไม่รั่วคือไม่ต้องเติม น้ำยาอะไรนี่ก็ราคาถูกมากๆๆๆ มิน่าเติมแป๊บเดียวอ่ะ 2 นาทีเสร็จ ไม่รู้ปล่อยของเก่าทิ้งด้วยรึเปล่า

เราก็นึกว่าใช้บริการกับห้างอย่างโฮมโปรที่มีชื่อเสียงนะ ยังหลอกลวงลูกค้ากันได้เห็นๆ เพื่อนๆถ้าใครจะให้ช่างมาล้างแอร์ ก็บอกเค้าไปเลยนะคะ ว่าไม่เติมน้ำยาแอร์ จะได้ไม่โดนหลอกเหมือนเรา มาช่วยแชร์ประสบการณ์ค่ะ ใครมีช่างแอร์ดีๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เป๊กโกะ
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 23:57:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com