Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับเกรดสี เข้ามาแนะนำด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานเข้าไปตรวจสอบราคาสีทาบ้านมา เล็ง "เบเยอร์ คูล ยูวี ชิลด์ (ตัวที่ระบุว่า 15 Years Durability)" ไว้
แต่เซลล์เชียร์ให้ซื้อ "เบเยอร์ คูล ซูปเปอร์การ์ด ไทเทเนียม (ตัวที่ระบุว่า 15 Years Protection)" เขาบอกว่าเป็นตัว Ultra Premium เกรด ดีกว่าตัว "เบเยอร์ คูล ยูวี ชิลด์"

ผมก็เลยให้ตรวจสอบราคาทั้ง 2 เกรด มาดู ปรากฏว่า ราคาเท่ากันเลยครับ ก็เลยงงว่า ตัวไหนเกรดสูงกว่ากัน แล้วตัวไหนดีกว่ากัน

คำถามครับ

(1) สีเบเยอร์ทั้ง 2 ตัวนี้ ตัวไหนเกรดสูงกว่ากันครับ
(2) ลักษณะและคุณสมบัติการใช้งานของสีทั้ง 2 ตัวนี้ เหมือนหรือแตกต่างกันมั้ยครับ
(3) สีรองพื้นเบเยอร์เบอร์ 9000 ใช้กับปูนใหม่ดีมั้ยครับ หรือต้องใช้ เบอร์ 2100

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ค. 54 17:43:18

จากคุณ : ChemKorat3
เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 54 17:42:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com