Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้ำเสียจากห้องน้ำ เล็ก มาเอ่อท่วม ในห้องน้ำใหญ่ค่ะ แก้ไขเบื้องต้น อย่างไรดี ค่ะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เป็นบ้านสองชั้น ข้างบนมีห้องน้ำ สองห้อง คือห้องน้ำเล็ก มีปัญหาอาบน้ำแล้ว น้ำไม่ค่อยลง ต้องใช้ไม้ปั๊มตลอด  ในช่วงเวลา 1 อาทิตย์ที่ผ่านมา ถึงจะลงหมดค่ะ  แต่วันนี้ หลังจากที่อาบน้ำผ่านไป นำ้ก็ลงปรกติ

แต่เมื่อกี้ขึ้นไปห้องนอน ซึ่งมีห้องน้ำใหญ่อยู่ด้วย กลับพบว่ามีน้ำเสีย จากห้องเล็กมาท่วม ที่ห้องนี้เต็มไปหมด
เลยค่ะ  ได้ใช้ไม่้ปั๊มแล้ว ก็ไม่ลงเลย แล้วก็มีกลิ่นเหม็นเหมือน น้ำเน่ามาก ๆ คลุ้งไปทั่วห้องเลยค่ะ  

ดิฉันต้องทำงัยดีค่ะ  ถ้าไปซื้อ โซดาไฟมาใส่ จะดีมั๊ย แล้วควรจะใส่จากห้องไหนดีค่ะ  เซ็งมาก ๆ เลย

รบกวนท่านผู้รู้ แนะนำด้วยเถอะค่ะ  (บ้าน อยู่กันสองคน  ใช้คนละห้อง แค่นั้น)  

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : tawkanchana
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 54 07:55:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com