Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนแฟนหลังคา Excella ครับ พื้นที่ไม่พอขั้นต่ำของ SCG ติดต่อทีมงาน

จะทำศาลาทรงปั้นหยา ขนาด 4x4 เมตรครับ เล็งกระเบื้อง Flato ไว้ครับ

โทรถามโฮมมาร์ทเขาว่าพื้นที่ขั้นต่ำต้อง 150 ตร.ม.

เมื่อต้องหาช่างเอง ไม่ติดเงื่อนไขว่าต้องใช้อุปกรณ์เฉพาะแล้วก็เลยขอปรึกษาแฟน Excella รวมไปถึงคุณ wasabita คุณช่างหลังคา (ซึ่งไม่รู้จะเข้ามาดูหรือเปล่าครับ)

1. การมุงเองมีอุปกรณ์หรือส่วนควบชิ้นไหนสามารถตัดออกโดยใช้อย่างอื่นทดแทนได้เพื่อลดค่าใช้จ่ายลงได้อีกไหมครับ

(อ้างอิงหน้า 5 http://www.homemart.co.th/cgi-bin/images/products/002739_3.pdf )

1.1 แป Excella เทียบกับเหล็ก ข้อดี ข้อเสีย และราคา อันไหนน่าสนใจกว่ากันครับ

1.2 การติดตั้งตะเข้สัน กับตะเข้ครอบ ผมยังเลือกติดตั้งระบบแห้ง ซึ่งผมเดาว่าเก็บงานได้สวยกว่า ง่ายกว่า
เหล็กกัลวาไนซ์ C-Line 3 เมตร ยังจำเป็นต้องใช้ของเฉพาะอยู่ไหมครับ หรือใช้เหล็กอื่นแทนได้

1.3 ขายึดเหล็ก 5 ตัว อันนี้เข้าใจว่าจำเป็น

2. หลังคาโรงรถ เป็นซีแพค ไม่ตีฝ้า โชว์งานเหล็ก งานมุง ซึ่งก็เรียบร้อยดี

งานศาลานี้ ถ้าไม่ตีฝ้า แป Excella กับเหล็ก อย่างไหนจะสวยกว่ากันครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : เขียว
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 54 19:14:39 A:59.164.109.124 X: TicketID:287847

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com