Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องเครื่องกรองน้ำ5-6ขั้นตอนหน่อยครับ แผนที่ด้วย ติดต่อทีมงาน

ถามเรื่องเครื่องกรองน้ำ5-6ขั้นตอนหน่อยครับ แผนที่ด้วย
5 ขั้นตอนธรรมดา กับ 5-6 ขั้นตอนแบบมี UF Membrane

ปกติ 5 ขั้นตอนธรรมดา(อัพเกรดแล้ว) ประกอบด้วย
1.เซรามิค 2.คาร์บอน 3.เรซิน 4.คาร์บอน 5.คาร์บอน
ผมเข้าใจถูกหรือไม่ แล้วแบบเดิม(ยังไม่ได้อัพเกรด) ใส้กรองเป็นแบบไหน

5-6 ขั้นตอนแบบมี UF Membrane ที่ผมไม่เข้าใจคือ
UF Membrane จะใส่เข้าไประหว่างใส่กรองที่ 3 กับ 4ใช่หรือไม่
อีกอย่างคือน้ำที่ออกจากใส้กรอง UF Membrane ที่มี 2รู ทำไมถึงเอามาต่อรวมกัน(อันหนึงน่าจะเป็นผ่านกรอง กับ อีกรูน่าจะเป็นน้ำที่ใส้กรองคัดทึ้ง)
ที่เหมือนกับ ระบบROที่ต้องมีน้ำทิ้ง ถ้าเอามารวมกันก็เหมือนไม่ได้กรองใช่ไหม

แผนที่ ร้านA ร้านฺB หน่อยครับ ถ้าไปจาก ม.ราม
(ไปด้วยรถประจำทาง หรือ ขับมอเตอร์ไซค์)

ขอบคุณครับ

จากคุณ : สวัสดี
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 54 23:59:35 A:183.89.44.137 X: TicketID:318326

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com