Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะล้างเครื่องซักผ้าฝาหน้ายังไงคะ >>> มือใหม่ไม่เคยล้าง ติดต่อทีมงาน

ออกตัวก่อนนะคะว่า ... ไม่เคยใช้เครื่องซักผ้าฝาหน้าเลยค่ะ ทีนี้เครื่องซักผ้าฝาบนเดิมพัง ซ่อมก็ไม่คุ้ม (ค่าซ่อมเกือบ 4,000) เลยซื้อใหม่ดีกว่า และแล้วก็ซื้อ EL มาจะครบเดือนแล้ว อ่านในคู่มือบอกว่าให้ล้างเครื่องด้วยทุกเดือน หรืออย่างน้อยทุก 3 เดือน เครียดแล้วจะล้างยังไงคือล้างไม่เป็น พี่ๆ พอแนะนำวิธีล้างเครื่องได้ไหมคะ
เคยอ่านทู้ล่างๆ บอกให้ใช้น้ำส้มสายชู หรือไม่ก็เป็ด ใช้กันยังไงคะ (ใช่ใส่ตรงช่องใส่ผงซักฟอกหรือเปล่า?) แล้วมันจะทำให้ยางเสื่อมหรือเปล่า ...อีกซักคำถามนะคะ ตั้งโปรแกรมอะไรซักคะ (ต้องน้ำร้อนหรือเปล่า) พอดีไม่เคยใช้ แล้วไม่ได้ถาม Sale ด้วยค่ะ (Sale แค่กำชับว่าน้ำร้อน 90 อย่าใช้ซักปกติ ให้ใช้ตอนล้างเครื่องเท่านั้น) แหมแต่ลืมถามวิธีล้างมาซะงั้น รบกวนเป็นวิทยาทานด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
EL รุ่น 10741 ค่ะ

จากคุณ : รวงข้าว
เขียนเมื่อ : 31 พ.ค. 54 09:18:55 A:124.122.77.205 X: TicketID:274458

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com