Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษา + แนะนำเรื่องบ้านด้วยคะ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะสร้างบ้านเดือน ก.ค. นี้แล้วคะ รบกวนพี่ๆ ช่วยดูรายละเอียดให้หน่อยนะคะ ว่าตรงไหนเหมาะ ตรงไหนไม่เหมาะ ต้องแก้ไขตรงใหนบ้าง แนะนำได้เต็มที่เลยคะ ไม่มี

ความรู้เรื่องบ้านเลยคะ ขอบคุณค่ะ

1. เรื่องแปลนบ้านมีตรงไหนที่ต้องแก้ไขหรือเปล่าคะ ช่วยแนะด้วยค่ะ

2. หน้าบ้าน รบกวนช่วยดูเรื่องหน้าต่างกระจกอลูมิเนียมให้ด้วยคะ ว่าควรเป็น บานแบ่ง 2 หรือ  4 ดีคะ ถึงจะดูเหมาะสมและสวยงาม

3. จากแปลนบ้าน ควรทำหลังคายังไงคะ อยากได้หลังคาแบบปั้นหยา อยากใ้ห้ช่วยออกแบบให้คร่าวๆ บ้านที่เป็น 3ล็อค แบบนี้หลังคาควรออกแบบยังไง
กระเบื้องหลังคา ว่าจะใช้ cpac โมเนียร์ คะ

ภาพไม่ค่อยชัดเท่าไร ต้องขออภัยด้วยนะคะ

ยังมีเรื่องต้องปรึกษาอีกเยอะเลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 31 พ.ค. 54 21:36:20

แก้ไขเมื่อ 31 พ.ค. 54 21:27:44

จากคุณ : esanbanna
เขียนเมื่อ : 31 พ.ค. 54 21:27:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com