Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความเห็น พื้นห้องน้ำค่ะ... ติดต่อทีมงาน

เรามีเหตุจำเป็นต้องมาเช่าบ้านหลังนี้อยู่ค่ะ
สภาพโดยรวมโอเค สะอาด โล่ง สบายมากๆ ค่ะ

แต่พื้นห้องครัวนี่สิค่ะ เค้าไม่ได้ปูกระเบื้อง
เค้าบอกว่า ถ้าเราจะปูเอง ก็ได้นะ (ตังค์หละ)

ไอเดียแรก กะว่าจะเทปูนทับไปนิดหน่อย แล้วเอาทรายกรวดมาเท
กันไม่ให้มันลื่น น่าจะสวยดี ประหยัดด้วย

แต่ มีเหตุอีกแล้ว ต้องย้ายเข้าเสาร์-อาทิตย์นี้แล้วหนะคะ
เราก็เลยคิดว่า ถ้าเราขัดล้างทำความสะอาด แล้วเอาสีมาทาทับไปเลย
จะดีกว่าไหม (คือมีลูกเล็ก อยากทำให้เรียบร้อยก่อนพาลูกมาอยู่)
แล้วสีที่ใช้ ควรจะเป็นสีประเภทไหนดีค่ะ

แต่ไม่ห่วงเรื่องความทนทานนะคะ เพราะเราเองคงไม่ค่อยได้ทำกับข้าว
สักเท่าไหร่หรอก บังเอิญบ้านพ่อ แม่ อยู่ตรงข้ามกันหนะคะ อิอิอิ

คือพ่อเราบอกว่า ถ้าทาสีทับไปเลย เดินไปเดินมาหน่อย สีก็ลอกแล้ว
แล้วมันมีสีอะไรที่ทนๆ บ้างไหม

หรือจะปูเสื้อน้ำมันทับไปเลย พ่อบอกว่า มันจะชื้นหนะสิ
แต่ถ้าพูดถึงการใช้งาน คงไม่ค่อยได้ทำไรมาก
นอกจากเสาร์-อาทิตย์ อาจมีทำกับข้าวบ้างเล็กๆ น้อย เวลาพ่อแม่ไม่อยู่
(เพราะวันธรรมดา ก็ยังกินที่บ้านพ่อแม่อยู่หนะคะ)
แล้วก็มีล้างจานนิดหน่อยเท่านั้น

ขอขอบคุณทุกความเห็นนะคะ

จากคุณ : ปุ๊กกี้ด็อก
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 54 08:48:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com