Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำยังไงกับข้างบ้านที่ทิ้งขยะส่งกลิ่นและแมลงวันรบกวน ติดต่อทีมงาน

คือบ้านผมเป็นตึกแถวครับพึ่งย้ายมาอยู่ไม่นาน แต่ข้างบ้านอยู่มานานแล้ว และบ้านเขาเลี้ยงแมวหลายตัว เขาก็ทำกองดินให้แมวออกมาขี้หน้าบ้าน พอเยอะเข้าเขากโกยใส่ถังขยะหน้าบ้านเขาที่วางติดกับหน้าบ้านผม กลินก็โชยมาทำให้บ้านผม แถมบางทีเอาซากหนูซากสัตว์ตายใส่ถังอีกต่างหาก

แม้แต่เจ้าหน้าที่เก็บขยะมาเขายังไม่เก็บเลยครับ เพราะไม่ยอมใส่ถุงให้เรียบร้อย บ้านผมเคยไปพูดกับเขาๆก็ไม่พอใจ ตอนนี้ทำให้เวลาบ้านผมจะขายของกินหน้าบ้านก็ลำบาก เพราะกิล่นและแมลงวันรบกวน ต้องคอยกันคอยปัด แจ้งเทศบาล/กทมไป เขาก็มาแต่ก็ไม่ดีขึ้น เพราะเขาก็ยังท้งขี้แมว และซากสัตว์ลงถังโดยตรงเหมือนเดิม

ผมไม่แน่ใจว่าทางเทศบาลเขามีมาตรการอย่างไรในการจัดการ ก่อนหน้านี้เพื่อนบ้านเล่าว่าเขาขายหมูปิ้งแต่ควันรบกวนเพื่อนบ้านจนเขาออกมารุมต่อว่าและแจ้งหน่วยงานให้จัดการ เขาก็ทำปล่องควันหน้าบ้าน แต่เพราะทำสกปรก ตะแกรงก็ไม่เคยล้าง และขยะส่งกลิ่นเหม็น สุดท้ายเลยไม่มีคนกิน จนต้องหนีไปขายหน้าปากซอยแทน แต่ก็ยังไม่วายสร้างความเดือดร้อนต่อ

เลยอยากรบกวนขอคำแนะนำวิธีจัดการด้วยครับ เพราะไม่แน่ใจเทศบาลจะจัดการยังไง เพราะมาแล้วก็เขาก็ยังทำเหมือนเดิม

จากคุณ : โปรโตคอล
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 54 09:48:21 A:203.144.144.164 X: TicketID:319386

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com