Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โชว์ผลงานของโครงการคอนโด IDEO VERVE !!! ติดต่อทีมงาน

ขอเรียนก่อนครับว่า ที่นำมาโพสให้ดูนั้น เนื่องจากว่า

1.อยากจะระบายความทุกข์ใจที่ได้รับผลกระทบจากโครงการก่อสร้าง  IDEO VERVE ( คอนโด ไอดีโอ เวิร์ฟ ราชปรารภ )ครับ ซึ่งทางผมก็ได้ร้องเรียน โวยวายไปแล้ว แต่เขา (ผู้รับเหมาโครงการ) ก็ว่าผลที่เกิดขึ้นเหล่านี้ไม่ใช่ความเสียหาย หรือความเดือดร้อนที่เขาต้องรับผิดชอบ ดังนั้นเขาจะไม่รับผิดชอบ หรือชดเชยใดๆ จนกว่าจะมีความเสียหายเกิดขึ้นจริง หรือมีคนป่วยหรือตายจริงๆ ถึงจะรับผิด

2.อยากให้คนที่กำลังจะซื้อคอนโดนั้นมีปัจจัยเพิ่มเติมในการตัดสินใจ ว่าหากเจ้าของโครงการ หรือผู้รับเหมามีความรับผิดชอบ หรือจิตสำนึกต่อสังคมรอบข้าง/ความเห็นอกเห็นใจคนอื่น เพียงน้อยนิดแค่นี้แล้ว คิดว่าคุณภาพของห้องที่ท่านกำลังจะซื้อนั้นจะเป็นอย่างไร เจ้าของโครงการ/ผู้รับเหมาจะก่อสร้างห้องของคุณด้วยความใส่ใจในคุณภาพหรือด้วยความรับผิดชอบต่อผู้ซื้อซึ่งเป็นคนอื่นอย่างเราๆหรือไม่ (ไม่ว่าจะเป็นคอนโดเจ้าใดก็ตาม ลองดูจิตสำนึกของเจ้าของโครงการและผู้รับเหมาที่มีต่อชุมชนรอบข้างตั้งแต่ก่อสร้างดูครับ)

(ทั้งนี้ มิได้เจตนาจะใส่ร้ายหรือว่าร้ายใดๆครับ ผลกระทบที่เกิดขึ้นจริงๆเป็นอย่างไร ผมก็นำมาให้ท่านอื่นๆด้วยด้วยตามสภาพจริงเลย)

จากคุณ : chumber
เขียนเมื่อ : 6 มิ.ย. 54 08:55:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com