Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามเรื่องการปูกระเบื้องแกรนิตโต้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

มีเรื่องรบกวนเพื่อนสมาชิกห้องชายคาหน่อยค่ะ

คือว่ากำลังสร้างบ้าน แล้วคิดว่าพื้นบ้านทั้งสองชั้นจะปูด้วยแกรนิตโต้แต่จำไม่ได้ว่าไปอ่านเจอที่ไหนมาว่าถ้าจะปูแกรนิตโต้ต้องใช้ปูนกาวปู

เราก็ไปถามผู้รับเหมาที่ทำบ้านให้เค้าบอกว่าใช้ปูนธรรมดานี่ก็ได้ เพราะบ้านเค้าก็ปูไม่เห็นมีปัญหาอะไร เลยอยากจะมาขอคำแนะนำจากเพือน ๆ ห้องชายคาว่าถ้าเราจะใช้ปูนธรรมดาปูแกรนิตโต้จะได้หรือเปล่า ในระยะยาวจะมีปัญหาอะไรมั้ยเพราะอีกอย่างก็อยากจะประหยัดงบประมาณด้วยค่ะ ( เราสร้างบ้านให้เพื่อนที่เป็นผู้รับเหมามาดูให้เราซื้อของเอง )

แล้วแกรนิตโต้ที่ลองไปดูมาราคาอยู่ที่ประมาณ 200 - 300 บาทต่อตารางเมตรคุณภาพพอใช้ได้หรือเปล่าคะเป็นของจีน  เป็นแบบที่เค้าบอกว่าเป็นนาโนด้วยค่ะ

ขอบคุณมากสำหรับทุก ๆ คำตอบนะคะ

จากคุณ : สายน้ำแห่งชีวิต
เขียนเมื่อ : 12 มิ.ย. 54 09:23:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com