Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฉนวนกันความร้อน กันความร้อนได้จริงๆ เปล่า ติดต่อทีมงาน

ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ.. เพื่อซื้อบ้านมือสองอายุมาก และกำลังจะซ่อมค่ะ
มีความคิดว่าควรจะติดฉนวนกันความร้อนค่ะ บ้านจะได้เย็นลง

ไปดูฉนวนกันความร้อน Stay Cool มา... กลับมาบ้าน พ่อให้ความเห็นว่า ใส่ฉนวนความร้อนอย่างนี้ แต่หลังคาบ้านเป็นแบบเพิงหมาแหงน ไม่มีช่องให้อากาศผ่านใต้หลังคามากเหมือนหลังคาแบบสามเหลี่ยม ดังนั้น ถึงปูแผ่นความร้อนก็ไม่ได้ช่วยอะไร...

อ้าว.. ป๋าว่าอย่างนั้น แล้วมันยังไงละ ป๋าว่าไม่ต้องติดอะไรหรอกไอ้แผ่นกันความร้อนนี่อ่ะ.. แต่ติดกันสาดที่หน้าต่างชั้นบนสุดแค่นี้ก็เย็นแล้ว

เอาไงดีอ่ะเรา... ขอคำชี้แนะหน่อยค่ะ... เอาไงดีค่ะ.. ฉนวนกันความร้อนนี่ช่วยได้จริงไหม แล้วเรามีทางเลือกยังไงบ้างอ่ะ..พี่ๆ ทำยังไงบ้างค่ะ.. ขอแบบไม่ต้องลื้อหลังค่ะนะคะ

จากคุณ : Glory Bloom
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 54 00:39:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com