Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***พึ่งถอย LED LG มา แต่*** ติดต่อทีมงาน

พึ่งถอย LED LG Smart TV LV37 Serues รุ่น 42LV3730-TD มาเมื่อวันเสาร์ที่ 11/06/54  แต่มีเสียงรบกวนเป็นระยะ ๆ ก็โทรไปที่เพาเวอร์บาย  เขาก็ดีนะเอาตัวใหม่มาส่ง  พอตัวใหม่ก็มีเสียงอีกแต่เบากว่าตัวแรก  เสียงรบกวนที่ว่านี้ไม่ได้มีตลอดเวลานะ  มีบ้างเป็นบางครั้ง  หากจะไปเปลี่ยนอีกก็เกรงใจน้องเขา  ใครมีประสพกราณ์แบบนี้บ้างรบกวนด้วยค่ะ  

1.อยากถามว่าเสียงที่ว่านี้หากเราไม่ไปเปลี่ยนนานไปจะเป็นอะไรหรือไม่ค่ะ
2.เห็นช่างที่มาส่งเขาบอกว่าเสียงนี้ไม่เป็นไรหรอก  ของที่บ้านเขาก็เป็น เขาเป็นกันทั้งนั้นแหละ  จริงหรือค่ะ
3.ดิฉันมี LCD ของ Sony  ซื้อมาตั้ง 4-5 ปีแล้วไม่เห็นเป็นเลย  หรือมันอยูที่ยี่ห้อค่ะ

รบกวนผู้รู้ช่วยเข้ามาแนะนำด้วยค่ะ  เพราะพึ่งซื้อ  ภายใน 7 วันยังเปลี่ยนได้ เดียวนานไปจะเปลี่ยไม่ได้ค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : มีความจริงใจมาให้
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 54 09:40:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com