Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++บ้านฮิปๆ กำลังฮิตในเกาหลีค่ะ++++ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกพันทิพย์มานาน แต่ส่วนใหญ่อยู่ห้องBlueplanet ค่ะ แต่ก็ชอบเข้าห้องชายคามาดูแบบบ้านและการตกแต่งบ้านค่ะ เราอยู่เกาหลีนะคะ ซื้อบ้านที่เมืองไทยไว้ก็ไม่ได้ไปอยู่ กลับไทยทีก็แต่งบ้านที แต่งไปเรื่อยๆจนตัวบ้านสีถลอกแล้ว (O_O) ตอนนี้เรากับแฟนมีโครงการจะซื้อคอนโด (ที่เกาหลีเค้าเรียกเป็น อพาร์ทเมนท์ หมดค่ะ) หรือไม่ก็ซื้อที่สร้างบ้าน เลยได้เจอข้อมูลเกี่ยวกับบ้านแบบใหม่ที่เกาหลีกำลังฮิตสร้างกันค่ะ เรียกว่า ตัง คง จิบ แปลว่า บ้านแบบถั่วลิสง นะค่ะ คือลักษณะเป็นแบบในรูป

จากคุณ : pookiwon
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 54 10:45:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com