Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตู้เย็น 2 ประตู ช่องแช่น้ำเย็นจนน้ำเป็นน้ำแข็ง ทั้งๆที่ปรับเบาสุดก็เป็น รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

มีปัญหาจะมารบกวนขอคำแนะนำค่ะ

ที่บ้านใช้ตู้เย็นยี่ห้อ Samsung รุ่น RT24MGBB1/SXT 2 ประตูบนล่าง
ใช้งานมาน่าจะประมาณ 5 -6 ปี

จู่ๆ ช่องแช่น้ำก็เกิดเย็นจัด ไม่ว่าจะปรับให้เบาแล้ว
หรือสลับลองไปที่เย็นสุด สลับไปสลับมาน้ำที่แช่ก็ยัังเป็นน้ำแข็งอยู่ีดี
ไม่ทราบมีคำแนะำนำเบื้องต้นอะไรบ้างรึเปล่าค่ะ
หรือถ้าจะต้องให้ช่างมาซ่อม จะได้พอมีข้อมูลเบื้องต้น
(ไม่อยากถูกหลอก หรือต้องจ่ายแพงเกินเหตุค่ะ)

หรือหากมีช่างจะแนะนำก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะ บ้านอยู่แถว BTS พญาไทค่ะ

ขอบคุณทุกท่านค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 54 16:37:23

จากคุณ : mew312
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 54 16:35:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com