Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลังจะฟ้องร้องโครงการเพื่อคืนบ้าน แจ้งสคบ. เค้าก็ไม่กลัว จะทำอย่างไรได้บ้าง ติดต่อทีมงาน

แม่ซื้อบ้านจากโครงการ โครการนึง (ขอไม่เอ่ยชื่อนะคับ)

ตอนนั้นบ้านยังสร้างไม่เสร็จ มีแค่เสาบ้าน (แค่เสาจริงๆนะ) แล้วที่บ้านอยากจะต่อเติม เลยแจ้งกับโครงการ

โครงการรับสร้างบ้านให้ แต่ต้องให้แม่เราโอนบ้านก่อน แม่ก็หลงเชื่อ

สุดท้ายโครงการห่วยแตก ทำผนังห้องน้ำล้ม , พื้นบ้าน (พื้นในบ้าน)ทรุด ,

น้ำท่วมฝ้า ,เสาบ้านแตก ร้าว กำแพงมีรอยร้าวพบเห็นได้ทั่วไป

แม่ก็แจ้งให้โครงการมาซ่อมแซม แต่ก็ไม่มีใครมาทำไร เราเลยยื่นเรื่องขอ

คืนบ้านกับโครงการ แต่ก็ได้รับแค่ความเงียบกลับมา แจ้งสคบ.ไป มันก็ไม่กลัว

รบกวนพี่ๆน้องๆ ในห้องชายคา ใครเคยมีประสบการณ์การคืนบ้านที่รับโอนบ้างแล้วคับ ช่วยแนะนำผมหน่อยนะคับ

จากคุณ : บ้านโครงการห่วย
เขียนเมื่อ : 17 มิ.ย. 54 22:46:04 A:115.87.193.21 X: TicketID:113505

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com