Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอตั้งประเด็นเล่าประสบการณ์เรื่อง refinance ค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราเองซื้อบ้านค่ะ 5 ปีมาแล้วค่ะ อยากเล่าเรื่องที่ค้นหาการรีไฟฯ อย่างคุ้มคลั่งเมื่อ 2 ปีก่อนนะค่ะ

กู้ 5,700,000 กู้ร่วม บิดา

บังเอิญพ่อก็อายุ 59 ตอนนั้นนะค่ะ

UOB ดอกเบี้ย MLR-1 ค่ะ ช่วงปีที่ 3 ดอกเบี้ยก็กระทบที่ 5.75%

ทั้งต้นกับดอก เดือนนึงต้อง 45100/1เดือน

หลายคนหาาาาาาา แพงจัง ค่ะแพงมาก

จึงต้องการรีไฟฯ ด่วน

อยากแรกเลยค่ะ  ติดต่อแบงค์เดิมค่ะ เพราะ...ถ้าคุณจ่ายเขาดี เขาก็อยากได้เงินคุณค่ะ

แต่บางอารมณ์ เขาก็พูดกับคุณราวกับคุณไม่มีค่า.....เจอมาแล้วค่ะ

เราไป re กับ bank เมืองหลวงเก่าค่ะ บริการราวกับอุ้ม .....แถมดอกเข้าเป้าค่ะ

ค่าธรรมเนียม ลดสุดๆ บางอันก็ไม่เก็บ.....แต่อะ อะ ช้าก่อนค่ะ

ใครไม่เก็บ....แต่หลวงเก็บค่ะ การรีไฟฯ ไม่ใช่การซื้อบ้านมือ 2 ค่ะ

ไม่เข้าข่ายลดเงินด้วยประการทั้งปวง

จ่าย 1 หรือ 2% จำไม่ได้ค่ะ

จากคุณ : L'hivre
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 54 12:27:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com