Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระแนง? รั้วสำเร็จ? ขอไอเดีย ใช้อะไรกั้นน้องหมาระหว่างห้องได้บ้างคะ ติดต่อทีมงาน

พอดีทำบ้านใหม่ เป็นตึกแถวค่ะ จะแบ่งส่วนหลังบ้านกับหน้าบ้านไว้ด้วยกำแพงปูน มีประตูเข้าออก(วงกบปูน) กว้างประมาณ 1.5 เมตร ไม่มีบานประตู  เพราะต้องการความโปร่งโล่ง พี่สาวก็ไม่ยอมติดบานเลื่อนอลูมิเนียมเพราะบอกว่าเทอะทะ

แล้วทีนี้ ที่บ้านเลี้ยงน้องหมาชิวาวาสองตัว ช่วงระหว่างกลางวันไม่มีคนอยู่เลยอยากจะหาอะไรเตี้ยๆประมาณคนเดินข้ามไปมาได้สูงสัก 60 cm. มากั้นไว้ ไม่ให้น้องหมาออกมานอกบริเวณได้ เพื่อจำกัดพื้นที่ให้เค้าอยู่บริเซณหลังบ้าน เพื่อเวลาเค้าเล่นกันเละเทะจะได้ทำความสะอาดง่ายหน่อยเนื่องจากหลังบ้านเป็นโซนครัวและห้องน้ำค่ะ และเพื่อเวลาเราเปิดประตูเหล็กหน้าบ้าน เพื่อถอยรถเข้าตัวบ้าน(บ้านเราจอดรถในตัวบ้านเลยค่ะ เนื่องจากเป็นห้องแถวและจอดหน้าบ้านตัวเองไม่ได้เพราะซอยแคบ) น้องหมาจะได้ไม่แอบวิ่งพรวดออกมาโดนรถทับ

อยากขอไอเดียเพื่อนๆในห้องชายคาค่ะว่า เราสามารถใช้วัสดุหรืออุปกรณ์อะไรได้บ้าง เราอยากให้มันเป็นรั้วที่เคลื่อนย้ายได้ ไม่ต้องติดตั้งถาวรไปกับประตูน่ะค่ะ เช่น ยก ย้ายที่ ได้ แต่ถ้าเป็นแบบที่มีล้อก็กลัวน้องหมาจะดัน(เข็น)เลื่อนเองได้ค่ะ ชิวาวาที่บ้านแข็งแรงมากค่ะ ตัวใหญ่กว่าชิวาวาทั่วไป ตัวผู้สองตัวด้วย เดี๋ยวจะช่วยกันเข็นออกมาซ่าซะ

ที่ดูๆไว้เห็นมีไม้ระแนงสำเร็จที่เป็นขาตั้งพื้น แต่เห็นมีแต่สูงๆทั้งนั้นเลย อยากทราบว่าเขามีขายแบบที่เป็นเตี้ยๆไหมคะ? หาซื้อได้ย่านไหน แถวไหน?
หรือมีวิธีอื่นๆไหมคะ พอดีไม่ค่อยทราบเรื่องวัสดุแต่งบ้านหรือจัดสวนเลยอ่ะค่ะ เคยเห็นแต่ในเวปต่างประเทศ
เครดิตร www.petsafetyblog.com

จากคุณ : yangyuki
เขียนเมื่อ : 21 มิ.ย. 54 14:29:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com