Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเกี่ยวกับการ " ขอสินเชื่อกู้ซื้อคอนโด " รบกวนด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการขอสินกู้ซื้อคอนโดหน่อยครับ

ศึกษาหาข้อมูลการขอสินเชื่อมาพอสมควรแต่ยังมีข้อสงใสอีกหลายๆประการ

ยังไงรบกวนด้วยนะครับ

รายละเอียดส่วนตัวของผม

1.เงินเดือนประมาณ 25000-30000บาท มีแต่ใบรับรองเงินเดือน ไม่มีสลิปเงินเดือน

2.พึ่งเริ่มเดินบัญชีได้ 2 เดือน ( แต่ได้ไปจองและทำสัญญาผ่อนดาวน์กับคอนโดไว้แล้ว ราคาคอนโด 2ล้านบาทเมื่อผ่อนดาวน์จนถึงเวลากู้จะมียอดกู้ประมาณ 1.8ล้านบาท คอนโดคาดว่าจะเสร็จประมาณปลายปี 56 ) หมายความว่าผมยังมีเวลาในการทำบัญชีอีกประมาณ 2ปี

3.ไม่มีบัตรเครดิต ไม่ติดแบล็คลิส

ข้อสงใสมีดังนี้ครับ

1.การมีบัตรเครดิต จะช่วยให้มุมมองของแบงค์ที่มีต่อการขอสินเชื่อสูงขึ้นบ้างมั้ยครับ

2.เงินเดือน25000-30000บาท มีแต่ใบรับรองเงินเดือน แต่ไม่มีสลิปเงินเดือน จึงอยากทราบว่าการ ไม่มีสลิปเงินเดือน จะทำให้การขอสินเชื่อไม่ผ่านใช่มั้ยครับ

3.เริ่มเดินบัญชีมากได้2เดือน ข้อสงใสคือ แบงค์มีวิธีและกฏเกณฑ์ในการดูความสามารถ
ของผู้กู้อย่างไรบ้างครับ เช่น สมมุติว่า เงินเดือนผมเข้าบัญชี30000 ผมก็ถอนมาใช้ชำระค่าต่างๆ
ใช้จ่ายจิปาถะ พอสิ้นเดือนผมเหลือเงิน 10000 แ
บงค์เค้าก็จะมองว่าผมมีกำลังในการผ่อนชำระสินเชื่อ 10000 ถูกมั้ยครับ หรือว่าเค้าจะมองภาพรวมของวงเงิน ว่ามีการหมุนเวียนอย่างไร
มีเงืนออมเหลือเท่าไหร่

4.สุดท้ายนี้ อยากขอคำแนะนำในการเดินบัญชี รวมไปถึงเทคนิคเกี่ยวกับการขอสินเชื่อกู้แบงค์หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 21 มิ.ย. 54 17:01:12

แก้ไขเมื่อ 21 มิ.ย. 54 17:00:11

จากคุณ : THREE3D
เขียนเมื่อ : 21 มิ.ย. 54 16:59:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com