Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Re-finance ดีมั้ยหากเจอคำตอบแบบนี้??? ติดต่อทีมงาน

คือว่าเราเป็นลูกหนี้สินเชื่อบ้านกับแบงก์ TMB มาประมาณ เกือบ 4 ปีแล้ว ตอนนั้นดอกเบี้ยค่อนข้างถูกและเป็นที่น่าพอใจ  พอหลังจากปีที่ 3 ดอกเบี้ยเริ่มลอยตัว  ดอกเบี้ยเพิ่มขึ้น  เราจึงตัดสินใจโทรไปปรึกษา จนท.ว่ามีดอกเบี้ยอัตราพิเศษสำหรับลูกค้าเก่าของแบงก์มั้ย เราอยากจะรีเทนชั่น ดอกเบี้ย เพราะดอกเบี้ยตอนนี้สูงมาก ดอกเบี้ยมากกว่าเงินต้นเสียอีก..เรากลับได้รับคำตอบแบบไม่ใส่ใจว่าไม่มีค่ะ..สำหรับลูกค้าเก่าเราไม่มีปรับลดอัตราดอกเบี้ย..แล้วก็วางสายไป...นี่คือครั้งที่ 1  และครั้งที่ 2 ทิ้งระยะไว้พอสมควร  โทรไปสอบถามอีกว่ามีมั้ยค่ะ  เพราะตอนนี้ธนาคารอื่นให้ดอกเบี้ยถูกกว่าเยอะเลย  จนท.ตอบแบบเดิมว่าไม่มีค่ะ  ดิฉันก็ตอบกลับไปกว่างั้นดิฉันคงต้อง Re-finance มั้ยกับแบงก์อื่นแล้วหล่ะ..จนท.ก็ไม่สนใจแล้วก็วางสาย ..ดิฉันงงค่ะว่าทำไม แบงก์ไม่คิดที่จะง้อลูกค้าหรือค่ะ  ทั้ง ๆ ที่ดิฉันก็เป็นลูกค้าที่ดีมาตลอดส่งค่างวดตรงตลอด  ...ทุกท่านเห็นว่าฉันควรจะ Re-finance กับแบงก์อื่น มั้ยค่ะ  เห็นว่าตอนนี้ธนาคารออมสินให้ ดอกเบี้ย 3.45% 3 ปีแรก..

จากคุณ : Enjoygirl
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 54 11:28:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com