Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมเราสร้างบ้านเองแพงกว่าบ้านน็อคดาว์นที่มีขายในอินเตอร์เน็ตอีก แอบเซ็งค่า ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามค่ะว่าช่างรับเหมาที่เพชรบูรณ์แพงไปไหมค่ะ เค้าคิดราคาเหมารวมทั้งหลังเดินน้ำไฟเสร็จ 330,000 บาท จริงๆแล้วดิฉันอยู่กทมแต่ไม่สามารถไปคุมงานและซื้อของเองได้ค่ะ ทำให้ต้องจ้างช่างแถวๆนั้น ซึ่งเหตุผลที่ดิฉันอยากสร้างกับช่างท้องถิ่นคือเค้าเป็น ผู้ใหญ่บ้าน ค่ะ

พอดีดิฉันจะปลูกบ้านสวน ขนาด 4x6 เมตร 1 ห้องนอน 1 ห้องรับแขก 1 ห้องน้ำ โครงสร้างเหล็กหลังคาไตรลอนคูล กล่อง 5 นิ้วและเหล็กตัวซี ฝนังเป็นไม้เฌอร์ร่า ด้านในเป็นเฌอร์ร่าบอร์ด เทพื้นตอหม้อ จริงๆแล้วแอบเอาสเปกของ mobile home
ไปให้ช่างตีราคาค่ะ ราคาmobile home แค่ 240,000 บาท วัสดุเหมือนเกือบทั้งหมด ราคาของ mobile home ถูกกว่าเกือบแสน

ขอถามนะค่ะว่าถ้าเราเอาบ้านสำเร็จรูปไปขอบ้านเลขที่ กับผู้ใหญ่บ้านที่เป็นช่างรับเหมาจะมีปัญหาไหมค่ะ หรือว่าดิฉันควรตัดใจซื้อความสบายใจเกือบหนึ่งแสนบาท กับผู้ใหญ่บ้านดี

เพื่อนมีทางแก้ไหมค่ะ กลัวผิดใจมีปัญหากับผู้ใหญ่บ้านค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : พี่เดอร์กะน้องจ้า
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 54 11:46:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com