Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมทำอะไรผิด พฤกษา ถึงไม่ยอมคืนเงินดาวน์ให้ผม ติดต่อทีมงาน

ผมได้ซื้อคอนโดเลต Condolette ลาดพร้าว จาก บริษัท พฤกษา เรียลเอสเตท จำกัด(มหาชน)   และทำตามกฏระเบียบเค้ามาทุกอย่าง ตอนนี้ผมพร้อมที่จะรับโอนห้อง ทั้งสถานะการเงินที่ธนาคารก็อนุมัติเรียบรอ้ยแล้ว แต่ห้องที่เค้าสร้างผิดจากที่ได้ตกลงกันไว้

ห้องชุดของผมนั้น ไม่เป็นไปตามคำยืนยัน ของพนักงานขาย ที่บอกว่า "คอนโดเลต ตึก B ตั้งแต่ชั้น 5-8 จะไม่โดนตัวตึกของธนาคารกรุงเทพบังทัศนียภาพ ผมจึงเชื่อเจ้าหน้าที่และตัดสินใจเลือกห้องชุด(ชั้น6) เพราะต้องการวิวเปิดโล่งและรับแดดตอนเช้า แต่เมื่อไปดูของจริง ปรากฏว่าห้องกลับไม่เป็นไปตามอย่างที่เจ้าหน้าที่บอกไว้ ซึ่งยังคงเห็นตัวตึกธนาคารกรุงเทพบดบังทัศนียภาพอยู่ ตามภาพที่ผมส่งมาให้ดู

ทางเจ้าหน้าที่ขายเองก็ได้ยอมรับและกล่าวคำขอโทษในวันที่ผมไปขอดูห้อง และเจ้าหน้าที่ก็ได้ยอมเปลี่ยนห้องใหม่ให้กับผม แต่ห้องที่มีให้เปลี่ยน ไม่สามารถจะทดแทนกับห้องเก่าที่ผมต้องการได้ เพราะเป็นห้องที่เหลือจากโครงการที่ขายไม่ออก ผมจึงขอเงินดาวน์คืน แต่เค้าบอกว่า ไม่มีนโยบายที่จะคืนเงิน

และตอนนี้โครงการก็ได้ก่อสร้างล่าช้า ยังไม่เสร็จด้วย ตามสัญญา

แล้วผมทำอะไรผิดไปหรือนี่ ทั้ง ๆ ที่ผมพร้อมที่จะโอน ธนาคารก็อนุมัติวงเงินให้ผมแล้ว แต่ห้องที่เค้าสร้างให้ผมมันผิดเอง.......

แล้วผมทำอะไรผิด ตอนนี้ผมเสียหายมาก ทั้ง ด.บ. กู้ซื้อบ้าน หลังแรก กับ ธอส. 0 %   ตอนนี้ผมก็พลาดไม่ได้โอกาสใช้สิทธิ์นั้น ทั้ง ๆ ที่ผมก็ยื่นผ่านเอกสารทุกอย่างอนุมัตแล้ว

ระยะเวลาที่ผมสูญเสียไปเป็นเวลา ปีกว่า ๆ
เงินดาวน์ที่ผมยังไม่ได้รับคืน
โปรโมชั่น ด.บ. 0% กับ ธอส. ที่ผมที่ต้องโอกาสในจุดนี้
และเสียเวลาที่ต้องมาทำเรื่องเพื่อที่จะขอเงินตัวเองคืน

พฤกษา คอนโดเลต Condolette คุณมีความรับผิดชอบหรือปล่าว.......กับสิ่งที่ผมได้เสียโอกาสไป

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 54 19:29:51

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 54 11:28:34

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 54 09:29:03

จากคุณ : หมาเล็ก
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 54 09:16:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com