Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำนวณพื้นที่ติดแอร์ให้หน่อยครับ ห้องนอนหลายห้องเอากี่บีทียูดีครับ (มีผังห้องด้านใน) ติดต่อทีมงาน

ห้องแรก เรียกว่าห้องนอน 2 เป็นห้องนอนแขก นานๆเปิดทีนึงครับ ไม่มีคนอยู่ประจำ

ผมจะแบ่งห้องเป็นสองส่วน คือ ส่วน 1 เป็นส่วนนอน และส่วน 2 เป็นส่วนแต่งตัว
ถ้ายึดพื้นที่ในส่วน 1 จะเท่ากับ 26.79 ตรม (หักส่วนของห้องน้ำออกแล้ว) ส่วน 2 จะเป็นโซนแต่งตัวอยู่หน้าห้องน้ำ มีพื้นที่ 4.35 ตรม ตำแหน่งแอร์ยิงแบบเยื้องๆไม่ตรงเตึยงนอนโดยตรงนัก ถ้าเอาพื้นที่รวมหักห้องน้ำออกจะได้ 31.91 ตรม.

การคำนวณต้องเอาส่วน 2 มาคำนวณด้วยไหมครับ เฉพาะส่วน 1 ที่แอร์ยิงเข้าเตียงโดยตรงก็ 26.79 ตรม ถ้าเอา 700 คูณ จะได้ประมาณ 18,753 บีทียู คิดว่าห้องนี้ติดแค่ 18,000 บีทียูพอไหมครับ ใจไม่อยากจะเผื่อมากเพราะคิดว่าโอกาสได้นอนคงน้อยครับ และอาจจะเอาแอร์กลางๆ ราคากลางๆ เช่น แอร์ชาร์ป แคเรียร์รุ่นถูก ไม่ก็เล่นแอร์จีนราคาถูกไปเลย

จากคุณ : ไรเฟิล
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 54 11:12:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com