Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครกำลังตัดสินใจจะซื้อคอนโด Metro park ถนนกัลปพฤกษ์ ฟังความคิดเห็นของผมก่อนได้นะครับ... ติดต่อทีมงาน

สิ่งที่เจอนะครับ จากที่ซื้อ ประมาณ 3-4 ปีที่แล้ว
1. Furnitures รารับประทานทุกชิ้น
2. ที่จอดรถไม่พอ ในตอนซื้อเซลบอกว่าที่จอดรถเพียงพอ เพราะถ้าในเฟสเต็มยังสามารถจอดด้านนอก ซึ่งอยู่ในโครงการได้
3. ห้องผมเป็นห้อง studio เจ้าของห้องเป็นเจ้าของร่วม 2... คน ได้บัตรที่จอดรถเพียงคันเดียวแต่มีรถ 2 คัน สามารถจอดในเฟสได้คันเดียวอีกคันจอดนอกเฟสแต่ภายในโครงการ ปัจจุบันเก็บเงินครับ คันละ 200 ต่อคืน ถ้าไม่มีสติ๊กเกอร์แม้จะเป็นเจ้าของร่วมก็ตาม แต่ตอนซื้อบอกที่จอดพอ
4. วัสดุที่ใช้สร้างบ้านของ property perfect ไม่มีคุณภาพ อ้างอิงได้จากภาพที่ลูกบ้านร้องเรียนในเว็บ prakard

ฝากทุกคนที่รู้จักให้บอกต่อๆกันไปถ้าคิดจะซื้อที่นี่ให้ตัดสินใจดีๆ ตั้งแต่อยู่มารู้สึกเหมือนตัดสินใจผิดที่ซื้อที่นี่ทั้งปัญหาเรื่องที่จอดรถ ยามและนิติกวนมากๆ (แต่ตอนนนี้เปลี่ยนแล้ว ไม่รู้จะเหมือนเดิมรึป่าว) แล้วไหนยังจะรถติดหน้าโครงการตั้งแต่หกโมงเช้าไปจนถึงเก้าโมง ราคาก็ไม่ใช่บาทสองบาท เสียเงินเป็นล้านแล้วยังต้องมาเจอการเอาเปรียบจากโครงการอีก ถึงจะคิดว่าซื้อเพื่อเก็งกำไรแต่จะบอกว่าโครงการสร้างเฟสใหม่เพิ่มขึ้นตลอดด้วยราคาสูงขึ้นไม่ถึง10% (วิวสวยขึ้นที่จอดรถมากขึ้นแต่ลดคุณภาพของวัสดุ) เรื่องทั้งหมดนี้เกิดขึ้นจริงกับลูกค้าปัจจุบันซึ่งกำลังจะกลายเป็นอดีตลูกค้า ขอให้คนที่กำลังคิดจะเป็นลูกค้าในอนาคตของ Property Perfect ใช้ข้อมูลเหล่านี้ในการตัดสินใจด้วยครับผม

จากคุณ : peun
เขียนเมื่อ : 26 มิ.ย. 54 10:30:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com