Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประตูบานเลื่อน คล้ายแบบนี้ หาซื้อได้ไหม หรือต้องจ้างร้าน built-in ทำคะ(เชิญช่างด้วยนะคะ) ติดต่อทีมงาน

ตามหัวข้อเลยค่ะ ตอนนี้จะกั้นห้อง กำลังหาประตูมาลง มองไว้ 2 ชนิด ห้องที่กั้นผนังห้องเป็นยิปซั่ม 2 ด้าน ประกบโครงไม้

ชนิดที่ 1 : (รูปจากwalkin closetของ Index ค่ะ)อาจจะไม่ชัดนัก เพราะถ่ายติดมาหน่อยเดียว แต่อยากได้แบบนี้น่ะค่ะ ขนาด 1.5 * 2  แบบบานเดี่ยว รางบน เป็นไม้ หรือวัสดุคล้ายไม้สีขาว แบบน้ำหนักเบาๆก็ได้ "ไม่จำเป็น"ต้องใช้อย่างหนาๆทนๆค่ะ เพราะแค่จะเอามาติดห้องเก็บของขนาดเล็กน่ะค่ะ  
ลองหาข้อมูลจนตาแฉะแล้ว ส่วนใหญ่เห็นเป็นอลูมิเนียมกับกระจกทั้งนั้น

และเข้าใจว่าต้องซื้อตัวรางเลื่อนต่างหาก แต่ประตูนี่จะหาได้จากไหนคะ หรือต้องจ้างที่เค้ารับทำ biult in ทำให้ แล้วพอจะประมาณราคาให้ได้ไหมคะ

ชนิดที่ 2 : ขนาดเท่ากัน 1.5*2 m เป็นกรอบไม้ หรือวัสดุคล้ายไม้ กับกระจกฝ้า ในรูปเป็นสีเข้ม อยากได้สีขาวค่ะ (ขออนุญาตเจ้าของรูปนะคะ)

คำถามเพิ่มเติม :: มีใครพอจะทราบราคากรงเหล็กที่เค้าติดครอบดาดฟ้าตึกแถวกันบ้างไม้คะ (ค้นเจอแต่เหล็กดัด ไม่มีใครพูดถึงตัวนี้กันเลย ไม่ทราบต้องติดต่อร้านแบบไหนเหรอคะที่เค้ารับทำ)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : บุญพา
เขียนเมื่อ : 27 มิ.ย. 54 03:20:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com