Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

IKEA ชื่อนี้ใครๆก็ชอบ (ประสบการณ์จริง แบบจริงใจไม่จิงโจ้ + รีวิว เล็กๆน้อยๆกับสิ้นค้า IKEA) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคะ ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัว พร้อมๆกับฝากเนื้อฝากตัวกับห้องนี้คะ

แอบอ่านมาสักพัก และคิดว่าวันนี้แหละถึงเวลาแล้วที่เราจะมาช่วยกู้ชาติ เอ้ยไม่ใช่!

มาช่วยบอกกล่าวเล่าเรื่อง จากประสบการณ์จริงกับ IKEA ให้ชาวชายคาได้รับรู้ก่อนที่จะฟันธงตัดสินใจก่อนตกล่องปล่องชิ้น (ไม่แน่ใจว่าใช้คำถูกหรือเปล่านะคะ)กับเจ้านี้ทั้งใจและกายคะ :)

เนื่องจาก จขกท เป็นเด็กไทยที่จะต้องมาเรียนหนังสือที่ต่างบ้านต่างเมือง ญาติก็ไม่มีเพื่อนก็น้อย เมื่อต้องการซื้อ เฟอร์นิเจอร์เข้าบ้านเช่า IKEAจึงเป็นทางเลือกที่ตอบโจทย์ได้ดีที่สุด

เหตุผลคือ...

1.ราคาโอเค คุณภาพใช้ได้ เพราะถ้าจะให้เปรียบเทียบกับเจ้าอื่น เจ้านี้ถือว่าราคาโอเคสุด สำหรับนักเรียนอย่างเรา (ปล.เจ้าอื่นคุณภาพก็ดีกว่านะคะ ไม่ใช่แพงแต่ไม่มีคุณภาพนะ)

2.เฟอร์ส่วนใหญ่หลังจากใช้แล้วเราจะสามารถขายต่อเป็นของมือสองให้นักเรียนคนไทยด้วยกันหรือต่างชาติได้ IKEA ก็เป็นอีกแบรนด์ที่คนนิยมอีกเช่นกัน เพราะของทุกชิ้นมาเป็นแบบ flat pack ดังนั้นพอตอนขายก็สามารถถอดออกเป็นชิ้นๆได้โดยไม่ทำให้ชิ้นส่วนใดๆเสียหาย ง่ายต่อการขนส่งเป็นอย่างมาก

3.ที่นี่มีบริการ Home Deliveryค่ะ เหมาะสำหรับนักเรียนที่ไม่มีรถอย่างเราๆท่านๆ (คิดค่าส่งนะคะไม่ฟรีค่ะ - แต่มีบริการแบบวันต่อวัน รวดเร็วทันใจ)

4.ราคา(ไม่แพงมากกจนเกินไป)

5.และที่สำคัญเมื่อตอนที่เราซื้อมาราคาไม่แพง ตอนขายไปก้อขายเป็นมือสองราคาที่ราคาไม่แพง! ซื้อง่ายขายคล่อง ว่างั้นคะ

สรุป IKEA ถึงแม้ว่าจะแพงอยู่ แต่ก็ไม่แพงเท่าเจ้าอื่น จึงเป็นที่มาของประโยคที่ว่า ...."ใครๆก็ชอบ IKEA"  

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 54 00:08:29

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 54 14:36:47

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 54 14:18:57

จากคุณ : หน้าต่างinter
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 54 10:10:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com