Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถนน/ซอย ถือว่าเป็นที่ของใคร ??? ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับเพื่อนๆห้องชายคา

ผมรบกวนสอบถามเรื่องที่ดิน ถนน/ซอย ดังนี้ครับ
ถนน/ซอยที่ตัดเข้าบ้านเป็นของใครครับ ?   หรือเป็นของตัวเองหน้าบ้านใครหน้าบ้านมันหรือเปล่าครับ

พอดีมีปัญหากับเพื่อนบ้านหลังหนึ่ง คือในซอยบ้านผมเป็นซอยระยะทางจากต้นซอยถึงท้ายซอย 100เมตร ในซอยนี้มีบ้านทั้งหมด 3 หลัง  ซึ่งจะปลูกเยื้องๆกันและจะมีพื้นที่รกร้างคั่นบ้านแต่ละหลังไว้  โดยบ้านผมอยู่ด้านหลังในสุด แล้วเพื่อนบ้านที่พูดถึงอยู่ตรงกลางซอย  โดยเค้าจะอ้างว่าถนนหน้าบ้านเค้าที่เค้าทำเข้ามาเองนั้นเป็นของเค้าเอง(ผมเพิ่งจะมาอยู่เลยทำถนนต่อจากบ้านหลังนี้เข้าไปจนสุดซอย)  เลยอยากจะถามครับว่า ถนน/ซอย เป็นของใครครับ ? ความรับผิดชอบจะเป็นของใคร เอาแค่นี้ก่อนครับ  /// ขอบคุณครับ

จากคุณ : tangza
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 54 11:32:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com