Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เศร้าใจค่ะ กู้ซื้อบ้านไม่ผ่าน ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้นี้ ที่เคยแจ้งไว้
http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R10613343/R10613343.html

เรายื่นกู้แบงค์ไป 3 แบงค์
1.กสิกร แจ้งว่าไม่ผ่าน เพราะเราไม่มีการเสียภาษี แสดงถึงรายได้ไม่แน่นอน
2.กรุงศรี  เพิ่งมีจดหมายแจ้งเขามาวันนี้ค่ะ ว่าไม่ผ่าน เลยโทรเช็คแต่เจ้าหน้าที่ไม่ได้ระบุไว้ว่าสาเหตุอะไร
3.ไทยพาณิชย์ค่ะ  รอผลอยู่ค่ะ  น่าจะคงเหมือนๆกันค่ะ

สงสัยเราต้องยื่นเสียภาษีเอง เพราะบริษัทไม่ยื่นให้ค่ะ    เพื่อที่จะได้ยื่นกู้ได้ง่ายขึ้น  แอบเศร้าค่ะ หวังไว้มากเหมือนกันค่ะ

มีเพื่อนท่านใดรับเงินเดือนเป็นเงินสด แล้วไม่ได้เสียภาษี แล้วสามารถกู้ผ่าน บ้างค่ะ

จากคุณ : bengyrot
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 54 16:29:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com