Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รอยต่อระหว่างแผ่นไม้ระแนงเทียม ติดต่อทีมงาน

ทำไม้ระแนงเทียมคอนวูดที่ข้างบ้านค่ะ สงสัยสองเรื่องคือ
1. ใช้สีไหนทากันแน่ เพราะคอนวูดก็ยังยืนยันเรื่องสีเอ็นดูร่าที่มีปัญหาเรื่องลอกหลุดอยู่เลย สีน้ำ สีทาหลังคา สีทาบ้าน คืออยากถามจากคนทีใช้งานจริงหน่ะค่ะ
แล้วทาสีช่วงฝนตกอย่างนี้ จะมีปัญหาภายหลังไม๊คะ เพราะดูพื้นยังฉ่ำน้ำอยู่เลย แดดท่าจะไม่มีหลายวันเสียด้วย ช่างก็รีบเก็บงาน

2. รอยต่อระหว่างแผ่นต่อแผ่นมันเป็นช่อง เกรงว่าจะมีปัญหาน้ำขังภายหลังแต่พื้นเราทำสโล๊ปสัดส่วน 1:100 แล้ว สงสัยว่าเราต้องอุดร่องที่ว่านี้หรือไม๊ค่ะ  ทางช่างได้บอกว่ายิงซิลิโคนแล้วทาสีทับ  ส่วนคอนวูดบอกทาแรงโก้ลักษณะเหมือนโพลียูริเทน  แล้วจริง ๆ มันไปไงคะนี่
คือจะไปซื้อของแล้วแต่ยังลังเลก็เลยมาตั้งกระทู้ถามผู้มีประสบการณ์จริงหน่ะค่ะ

รบกวนสักนิดนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : NN2704
เขียนเมื่อ : 1 ก.ค. 54 08:10:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com