Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่างบอกให้ซื้อสายทองแดง 4 ขด รวม 16000 บาท เดินจากเสาไฟถนนเข้าบ้าน?? ติดต่อทีมงาน

สร้างบ้านใหม่ครับ อยู่ช่วงเดินสายไฟ ช่างบอกให้ซื้อลวดทองแดงไปเลย เดินจากเสาไฟถนน เข้ามาที่บ้านประมาณ 80 ม. ต้องใช้ทั้งหมด 4 ขด ขดล่ะ 90 เมตร (เดิน 4 สาย) บอกราคาขดล่ะประมาณ 4000 ทั้งหมด ก็ 16000 ผมก็อึ่งไปเลยครับ แพงขนาดนั้นเลยหรือครับ จำเป็นต้องใช้สายทองแดงตามที่ช่างบอกมั้ยครับ นี้ยังไม่รวมค่าขอไฟ กับ ค่ามัดจำ รวมๆ เกือบ 3 หมื่น แพงจัง ขอความรู้หน่อยครับ ถ้าจำเป็นเกี่ยวกับความปลอดภัย ก็ต้องทำ ไม่มีความรู้เรื่องไฟอย่างแรง

จากคุณ : คุณยุง
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 54 10:00:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com