Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความประทับใจกับพนักงาน Homepro คนเดิมเมื่อเกือบ 2 ปีที่แล้ว ติดต่อทีมงาน

...เรื่องมันเริ่มเมื่อปี 52 ครับ ผมเคยเขียนข้อความชมเชยพนักงานท่านหนึ่งที่ชื่อคุณหนุ่มหรือว่าคุณสมชายไว้ แต่ค้นใน pantip ไม่เจอแล้ว แต่ไปเจออยู่ที่ music.songtoday.com ขออนุญาตแปะ link ครับ

.....จากเรื่องราวนั้น มีพนักงานลูกค้าสัมพันธ์ของ homepro ส่งข้อความหลังไมท์ถามรายละเอียดมา ผมก็ตอบไป เรื่องราวที่ผมทราบตอนนั้นก็จบลงแค่นั้นครับ...

....ผ่านมาเกือบสองปีเครื่องตัดหญ้าที่ผมซื้อกลับมาในตอนนั้นก็ออกอาการเกเรขึ้นมา แต่ยังอยู่ในประกัน วันนี้ผมก็เลยเอาใส่รถไปที homepro ... เหลือเชื่อว่าพนักงานที่มารับเครื่องผมคือคุณสมชายคนเดิม ครั้งแรกผมก็ไม่แน่ใจว่าใช่ รู้แค่ว่าคุ้นๆหน้า ผมก็พาไปที่รถเพื่อไปเอารถตัดหญ้าขึ้นมาบนห้าง ... เค้าบอกว่าเครื่องอาจจะไม่เสีย อาจจะมีเศษหญ้าเข้าไปติดด้านใน เดี๋ยวเอาไปข้างบนจะดูให้....

......พอขึ้นมาข้างบน คุณสมชายก็จัดการตรวจสอบให้ แกะฝากครอบมอเตอร์ออกมาดู พลางบอกว่า"ปกติจะส่งศูนย์เลย แต่ผมอยากให้พี่ได้ใช้ ผมขอดูให้ก่อนนะครับ"  ตอนนี้เริ่มแน่ใจละว่าน่าจะเป็นคุณสมชายคนเดิม ก็เลยบอกไปว่าเครื่องนี้ผมเคยซื้อกับเค้า แถมตอนนั้นแนะนำให้อย่างดีเลย ผมยังไปเขียนชมใน Pantip เลย เค้ามองหน้าผมแล้วบอกว่า "พี่เองเหรอครับ ผมขอบคุณพี่มากเลยครับ" พรางยกมือไหว้แบบท่วมหัวเลย ด้วยความดีใจเค้ารีบโชว์ป้ายพนักงานแล้วบอกว่า "ตอนนี้ผมเป็นหัวหน้าแล้วครับ หลังจากวันนั้นผู้ใหญ่เรียกผมไปชมใหญ่เลย ภายในสาขาออกประกาศดังเลยครับ...." สีหน้าแววตาเค้าดีใจมาก ผมได้ฟังแล้วก็ดีใจกับเค้าด้วย...

...ถึงแม้วันนี้ การตรวจสอบเบื้องต้นของคุณสมชายจะไม่ได้ช่วยให้เครื่องตัดหญ้าของผมกลับมาดีเหมือนเดิม แต่ผมว่าผมได้ความอิ่มเอมใจกลับมาแทนครับ ตลอดการให้ความช่วยเหลือเค้าเดินไปทั่วเพื่อหาของมาเปลี่ยนทดสอบให้ บริการเป็นอย่างดี ลงมือทำเอง ทั้งที่ลูกน้องเดินมาดูหวังจะช่วยทำหลายต่อหลายครั้ง หวังว่าจะช่วยให้ผมได้เครื่องกลับบ้านไป แม้เครื่องยังจะไม่ได้ถูกซ่อมให้หาย แต่ผมจิตใจของผมได้รับการซ่อมด้วยน้ำใจเรียบร้อยแล้วครับ.... ว่าแล้วก็จูงมือแฟนกลับบ้านด้วยหัวใจพองโต...

แก้ไข link

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 54 21:36:36

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 54 21:36:03

จากคุณ : Mr.Goldfish
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 54 21:30:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com