Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนผู้รู้ดูใบเสนอราคาซ่อมตึกแถว ติดต่อทีมงาน

เพิ่งซื้อตึกแถวมือสองมาค่ะ เดิมใช้เก็บของแต่จะมาใช้เป็นที่พักอาศัย ขนาด กว้าง 4 ม. ลึก 12 ม. ค่ะ ขอสอบถามดังนี้
1. ระบบบำบัดน้ำเสีย ช่างต้องขุดหลุมวางถังแซดพร้อมตอกเข็มรับถัง คิดเงิน 8,000 บาท
2. ถังแซดขนาด 1,500 ลิตรคิดเงิน 8,500 บาท (ช่างบอกว่าตราเพชรแต่ไม่ได้ระบุมา) - ขอผู้รู้แนะนำยี่ห้อขนาดที่เหมาะสม สำหรับพักอาศัย 6 คน ด้วยนะคะ เคยดูจากเวบมีทั้งยี่ห้อ aqua dos greentea d-max ใช้อันไหนดีคะ
3. เทพื้น ค.ส.ล. เพื่อยกบ้านสูงจากพื้นปูนเดิมอีก 50 ซม. คิดเงิน 50,000 บาท - พยายามบอกว่าจะไม่ทำแต่ช่างบอกไม่ได้ จริงรึเปล่าคะ แล้วถ้าต้องทำราคานี้เหมาะสมไหมคะ TT
4. เนื่องจากเทพื้น ช่างเลยต้องยกประตูหน้าบ้านขึ้นตาม คิดเงิน 4,000 บาท
5. วางท่อระบายน้ำทิ้งจากหลังบ้านถึงหน้าบ้าน คิดเงิน 5,800 บาท
6. เทบันไดปูน 1 ชุดพร้อมปูกระเบื้อง คิดเงิน 35,000 บาท - บ้านสูงประมาณ 3 เมตรค่ะ
7. ราวบันไดเหล็กทาสี คิดเงิน 10,500 บาท
8. งานไฟฟ้าทั้งหลัง เป็นตึกแถว 4 ชั้น คิดเงิน 65,000 บาท ช่างบอกว่าทำ 40 จุด ปลั๊ก แสงสว่าง
9. งานประปาทั้งหลัง 38.000 บาท มีห้องน้ำ 3 ชั้นชั้นละห้อง
ราคารับได้ไหมคะ รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : nasaae
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 54 21:00:30 A:125.24.135.38 X: TicketID:300447

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com