Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำตอบ หน่อยค่ะ แมลงสาบ เข้ามาได้อย่างไร ติดต่อทีมงาน

ทำเคาน์เตอร์ หล่อปูนอ่างล้างจาน ปิดบนและ ด้านหน้า ด้วยแกรนิต บานตู้ปิดสนิท มีมุ้งลวด ด้านใน ยังไม่พอ ปิดด้วยเทปกาวตลอดแนวบานตู้ด้านใน ไม่ให้มีซอกรูใดๆเลย

ที่เดิมเคยวางเครื่องซักผ้า โดยมีท่อน้ำทิ้ง และท่อน้ำดี
ต่อมาท่อน้ำดีต้องต่อเข้ากับก๊อกน้ำใหม่อยู่แล้ว
ท่อน้ำทิ้ง ก็ปิดซ่อนใต้พื้นปูนเรียบร้อย
ก้มดูใต้ซิ้งค์ไม่มีน้ำหยดเลย สงสัยมากเลยค่ะ แมลงสาบเข้ามาจากไหนคะ จะมีช่องที่เราคาดไม่ถึงอีกไหมคะ
ไม่รกและทำความสะอาดตลอดเวลา แต่เจอตัวอยู่เรื่อยๆค่ะ งงมากเลยค่ะ

ขอคำแนะนำ แก้ใขอย่างไรดีคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Sexy Art
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 54 19:06:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com