Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนเจ้าหน้าที่เขต(ตัวปลอม)หลอก รีดไถ่เงินค่ะ ติดต่อทีมงาน

ที่บ้านได้ต่อเติมบ้านด้านข้างต่อเติมขึ้นเป็นสองชั้นค่ะ เดิมก็เป็นบ้านสองชั้นแต่ต่อเติมด้านข้างเพิ่มขึ้นอีกเพราะที่ดินที่บ้านเป็นที่ 2 แปลงโดยพื้นที่ ๆ ต่อเติมทั้งด้านข้างและด้านหลัง ไม่ติดกับใครเลยค่ะ ก่อนหน้าที่จะต่อเติม แฟนกับป้า ได้ไปติดต่อกับเขต ทางเขตได้บอกว่า ต่อเติมได้ไม่ต้องขอ เพียงแต่ว่าอย่าให้มีปัญหากับคนข้างบ้านเท่านั้น ถ้าคนแถวนั้นมีมาฟ้องก็ต้องดูด้วยว่า คนแถวนั้น เค้าต่อเติมกันผิดด้วยหรือเปล่า(แถวบ้านเราเค้าก็ต่อเติมกันหมดทุกหลังเพราะเป็นบ้าน เก่าประมาณ 20 ปีได้) ถ้าผิดกันหมดก็ต้องโดนกันหมด

จนเริ่มต่อเติม จนใกล้จะเสร็จ ก่อนหน้านี้สองอาทิตย์ก็มีเจ้าหน้าที่เขต แต่งตัวชุดที่เป็นเจ้าหน้าที่เขตมีป้ายชื่อห้อย มาถ่ายรูป หนึ่งรอบ(ป้าเล่าให้ฟังค่ะ) แล้วเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา เจ้าหน้าที่คนเดิมก็มาหาป้า บอกว่ามาจากเขต จะมาเอาเงิน 1 หมื่นบาท เป็นค่าต่อเติมประมาณว่าใต้โต๊ะ ที่เราไม่ได้ขอเขต ป้าเลยโทรมาให้มาคุยกับเราค่ะ เราบอกว่าค่อยมาใหม่แล้วกัน เพราะเราทำงานอยู่ ทางเจ้าหน้าที่คนนี้ทำเป็นขึงขัง ใส่อารมณ์มาก บอกว่าผมไม่มาแล้ว อย่างนั้นอย่างนี้ รอนานแล้ว แล้วทำเป็นไม่ค่อยได้ยินเสียงเรา เพราะที่บ้านซ่อมบ้านเสียงดัง เราเลยถามชื่อ แล้วเค้าก็ทำเป็นโมโหใหญ่ เค้าบอกว่าเป็นหัวหน้าฝ่ายโยธาของเขต ป้าเราก็มองป้าชื่อไม่เห็นเพราะว่า สายตาสั้นค่ะ

สรุปว่า ป้ากลัวว่าเป็นเขตจริง ๆ เลยต่อรองและให้เงินไป เจ้าหน้าที่เขตคนนี้บอกว่า จะส่งใบเสร็จมาให้ภายใน 3 วัน หลังจากวางสายเราโทรไปเขตที่คนนี้แอบอ้างปรากฏว่า ไม่มีคนชื่อนี้ ค่ะ เราเจ็บใจมากเลยค่ะเพราะว่าปกติส่วนมากแฟนจะทำงานอยู่ที่บ้านแต่วันนั้นแฟนไม่อยู่บ้าน สรุปป้าเราสงสัยจะโดนมิจฉาชีพหลอกรีดไถ่เงินค่ะ หรืออีกอย่างจะเป็นไปได้หรือเปล่าค่ะ ที่จะเป็นเจ้าหน้าที่ในเขตจริง ๆ (เป็นนอมินี)

จากคุณ : นามบัตร
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 54 12:10:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com