Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

D.I.Y workshop สำหรับผู้ต้องการทำงานไม้ด้วยตนเอง ทั้งมือใหม่ และผู้เชี่ยวชาญ เพื่อน ๆ สนใจกันมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

สนใจมาก ไปแน่นอน (35 คน)
  ก็น่าสนใจนะ (33 คน)
  เฉย ๆ งั้น ๆ (0 คน)
  ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ (0 คน)
  ไม่สนใจเอาซะเลย (1 คน)

50.72%
  สนใจมาก ไปแน่นอน (35 คน)
 47.83%
  ก็น่าสนใจนะ (33 คน)
 0.00%
  เฉย ๆ งั้น ๆ (0 คน)
 0.00%
  ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ (0 คน)
 1.45%
  ไม่สนใจเอาซะเลย (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 69 คน

พอดีว่ากำลังทำแผนธุรกิจอยู่น่ะค่ะ

อยากจะทำธุรกิจให้บริการ workshop งานไม้ เป็นสถานที่ที่ให้สมาชิกได้มาลองทำงานไม้ด้วยตนเองค่ะ

ลูกค้าสามารถเดินเข้ามาในร้านตัวเปล่าได้เลย ทางร้านมีอุปกรณ์ให้ลูกค้าใช้ มีวัสดุต่างๆขาย มีเจ้าหน้าที่คอยให้คำแนะนำ

มือใหม่อาจจะหัดทำชิ้นเล็กๆ เช่นกรอบรูป กล่องใส่ของ
ส่วนคนมีความชำนาญก็อาจทำชิ้นใหญ่ๆ เช่นโต๊ะ ตู้ ได้เลยค่ะ

แต่ถ้าใครไม่มีความรู้ด้านช่างไม้มาก่อนเลย ทางเราก็จะมีคอร์สเบื้องต้นสอนการใช้อุปกรณ์ การทำงานไม้เบื้องต้นให้นะคะ
และแน่นอนคอร์สสำหรับงานใหญ่ๆ ที่ต้องใช้เครื่องมือไฟฟ้าก็มีเหมือนกัน

สถานที่จะเป็นอารมณ์ชิลๆ มีโซนให้พักผ่อน ขายกาแฟ ของว่าง
บรรยากาศเป็นกันเอง เป็นที่พบปะของคนที่รักในงานไม้ รักการ D.I.Y และเป็นที่จุดประกายของมือใหม่นะคะ

อยากทราบว่าถ้ามีบริการในลักษณะนี้ มีเพื่อนๆสนใจจะเข้าไปใช้บริการกันมั้ยเอ่ย  ติชมได้เต็มที่เลยนะคะ

จากคุณ : jasmati
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 54 22:11:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com