Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไฟเพดานตรงที่พักบันได ปกติเวลาซ่อมจะเอาลงมาหรือขึ้นไปซ่อมได้ยังไงครับเพราะอยู่สูงมาก ติดต่อทีมงาน

คือบ้านที่อยู่เป็นบ้านจัดสรรครับ ไฟตรงที่พักบันได (บันไดขึ้นจากชั้นหนึ่งไปชั้นสอง) เป็นไฟลักษณะ เป็นไฟโคมครับ ใช้หลอดไฟสามดวง ตำแหน่งที่ติดตั้งตัวโคมไฟ ติดบนเพดานลักษณะห้อยๆ ลงมาซึ่งค่อนข้างอยู่สูงมาก ตรงที่พักบันไดมีพื้นที่น้อยมากไม่สามารถกางบันไดได้
ตอนนี้ไฟเสียครับเปิดแล้วไม่ติดอยู่สองดวง เลยลองเปลี่ยนหลอด (โดยใช้ไม้ยาว ๆ คล้ายตะกร้อสอยผลไม้เป็นตัวช่วยในการเปลี่ยนหลอด) ปรากฏว่าเปลี่ยนหลอดใหม่แล้วก็ยังใช้ไม่ได้ ไฟไม่ติด
เลยอยากขอคำแนะนำครับว่าปกติไฟเพดาน ตรงที่พักบันไดหรือทางขึ้นบันไดแบบนี้เวลาจะเอาลงมาซ่อม หรือขึ้นไปซ่อม ต้องทำอย่างไรครับ หรือต้องขึ้นไปบนฝ้าเพดาน (ใต้หลังคา) แล้วเวลาตอนติดตั้งเค้าติดยังไงครับ
ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : pex
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 54 07:15:00 A:125.27.226.187 X: TicketID:265524

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com