Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำจัดกลิ่นงูยังไงดีคะ งูเข้ามาในบ้าน (พ่อฆ่าทิ้งคาบ้านเลยค่ะ) :~~~ ติดต่อทีมงาน

เมื่อกี้นั่งเล่น Skype โชว์น้องหมาให้น้องๆของแฟนดู ก็ไปอุ้มรถถัง(ชื่อน้องหมาปั๊ก) จากหน้าบ้านมาห้องดูหนังหลังบ้าน
พอโชว์คุยอะไรเสร็จ ก็จะอุ้มรถถังกลับไปนอนในกรง แต่เจองูตัวยาวประมาณเกือบเมตร ขวางอยู่หน้าประตูห้องค่ะ
งูอะไรก็ไม่รู้นะคะ แต่ตัวไม่ใหญ่มาก เส้นผ่านศก.ประมาณ 2 ซม. จะบอกสีก็บอกไม่ถูก มันมีหลายสี(มั้งคะ) แต่สีออกเข้มๆ
กรี๊ดลั่นบ้าน เรียกพ่อผิดๆถูกๆ 555 พ่อมาถึงเอาม๊อบเหล็กถูพื้นฟาดไม่ยั้ง ก็บอกพ่อว่าระวังกลิ่นติด
เห็นมีคนบอกว่าเวลาอยู่ใกล้งูในระวังกลิ่นเดี๋ยวมันมาอีก นี่มีทั้งเลือด แล้วพ่อลากมันออกไปนอกบ้าน
เราก็ตามเช็ด ใช้เท้าเขี่ยเพราะปกติเป็นคนกลัวงูมาก ไม่กล้าเดินทับที่พ่อลากงูไป เพราะกลัวจริงๆ
ตอนเด็กๆเคยขี่จักรยานสามล้อ แล้วเจองูหลามมั้งคะ ขวางทางอยู่ ตัวแบบใหญ่มาก เพราะว่ามันหยุดรถเราได้เลย
ก็เลยกลัวมาตั้งแต่ตอนนั้น เมื่อกี้เพิ่งบอกให้พ่อเอาผ้าขี้ริ้วไปทิ้ง กลัวกลิ่นติดแล้วมันจะเข้ามาบ้านอีกค่ะ

ที่บ้านต้นไม้เยอะค่ะ แต่จะเป็นพวกกล้วยไม้มากกว่า แต่ไม่รกขนาดเป็นป่านะคะ กลัวมันมาอีก แค่นี้หัวใจจะวายแล้ว

เข้าเรื่องดีกว่า 55 อยากทราบว่าจะจัดการกลิ่นงูได้ยังไงคะ จริงๆไม่ได้กลิ่นหรอกค่ะ แต่มีคนบอกว่าถ้าฆ่างูแล้ว
กลิ่นมันจะติด แล้วพ่อแม่พี่น้องมันจะตามมาอีก

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : ชิงหมูเกิด
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 54 21:17:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com