Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมจะปลูกบ้าน แนะนำหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

แบบบ้าน ผมได้มาแล้ว บ้านกว้าง8ม.x12.5ม. 2ชั้น
ผมจะให้ ผรม.คิดราคาสร้างรวมของ เขาคิดแบบไหน
หลังคา ผม ควรเลือก ซีแพค โมเนีย แบบไหนสวย เห็นมี2แบบ
เรียบ+ลอน การคิดค่าปลูกบ้าน ผรม เขาคิดแบบไหนกัน
ผมต้องระบุทุกอย่างให้เขา ไปคิด มาก่อน ใช่ไหม
แล้ว ถ้าผมเน้นวัสดุ ไม่ครบหมด ให้เขาคิดมาก่อนได้ไหม
อันที่สำคัญ ผม ควรระบุ เน้นวัสดุ มี อะไรบ้างให้ช่างไปคิด อาทิ เช่น
1.หลังคา 2. พื้นแกรนิดโต้ 3.อื่นๆๆ ควรมีอะไรเพิ่ม ขอคำแนะนำหน่อยครับ

จากคุณ : fatee1
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 54 09:45:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com