Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความกระจ่างระหว่าง HD Ready กับ Full HD อีกครั้งครับพี่น้อง ติดต่อทีมงาน

จากที่เคยฟังมาเยอะครับ ระหว่าง HD ready กับ Full HD แต่ด้วยความที่เป็นพวกโลเท็ค ผมยังไม่กระจ่างซักที ไอ้สองตัวนี้มันต่างกันยังไง เอาเป็นว่า ถ้าผมซื้อ plasma ที่รองรับ HD กับ Plasma ที่ Full HD มันจะต่างกันตอนที่เปิดดูทีวี หรือเปล่า หรือว่าไง ช่วยไขข้อสงสัยให้กระจ่างทีครับ พี่น้อง
HD ready = รองรับเครื่องเล่นภาพที่มีระบบ HD แต่คุณสมบัติจอไม่เต็ม ?
Full HD = รองรับเครื่องเล่นภาพที่มีระบบ HD แสดงภาพได้เต็มที่ ?
ยังงี้ใช่ไหมครับ

จากคุณ : suttipongc
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 54 15:31:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com