Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้บ่นเรื่องเพื่อนบ้าน อ่านไปอ่านมา บ้านเรานี่หว่า ไปง้อข้างบ้านยังงัยดีครับ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากผมได้ซื้อบ้านใหม่ เพื่อเป็นเรือนหอ ตั้งใจจะแต่งงานปลายปี นี้

แต่ด้วยเหตุจำเป็นทำให้ต้องมาเรียนหนังสือที่ต่างประเทศประมาณ แปดเดือน ทำให้ต้องเลื่อนการแต่งไปก่อน

ซึ่งว่าที่ภรรยา และ พ่อตา เข้าใจและไม่ได้ว่า อะไร

แต่คราวนี้บ้านต้องทิ้งไว้เฉย ๆ นาน ก็เลยคิดจะทำบิวด์อิน แบบไม้จริง คำนวณแล้ว ถ้าจ้างช่างทั่วไป คงโดนโกงเละ แน่ ๆ เพราะไม่มีเวลาไปดู

ก็เลยจ้างญาติทางแม่ เป็นคนทำ เนื่องจากเค้าเป็นช่างไม้ ที่มีฝีมืออยู่แล้ว แล้วให้เค้ามาอยู่ที่บ้านเราเลย
ช่วงที่เราอยู่ต่างประเทศ

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วได้มีโอกาส กลับไปดูบ้าน พบกองวัสดุ กองเกลื่อนกลาด ล้ำไปบ้านข้าง ๆ ด้วย รวมทั้งวางไม้พาดไว้ระเกะระกะ ผมก็โวยแหลก บอกให้ญาติเก็บให้เรียบร้อย เราเองก็ช่วยเค้าเก็บ ติดอยู่ตรงทรายที่เค้าใช้ผสมปูนเพื่อทำเคาน์เตอร์ครัว ไหลเข้าบ้านข้าง ๆ ไป เนื่องจากรั้วที่ระหว่างบ้านเป็นลูกกรง

พยายามตักให้ได้มากที่สุดแล้ว แต่ก็ยังมีอยู่ พยายามกดกริ่งบ้านข้าง ๆ แล้วก็ไม่มีคนอยู่ เลยเสียบจดหมายขอโทษไว้

คราวนี้วันนี้ว่าง ๆ เลยนั่งอ่านกระทู้ย้อนไปเรื่อย ๆ ดันไปเจอกระทู้บ่นเรื่องเพื่อนบ้าน อ่านไปอ่านมา เฮ้ยบ้านเรานี่หว่า พยายามโพสหาเค้าแล้ว แต่คิดว่าน่าจะไม่ได้อ่าน เพราะเห็นเงียบเลย

คราวนี้เลยอยากจะออกมาขอโทษเค้านะครับ ว่าผมไม่ได้ตั้งใจจริง ๆ และผมสัญญาว่า จะให้แฟนผมเข้าไปดูบ่อยที่สุด เท่าที่เค้าจะทำได้ ผมใส่เบอร์โทรศัพท์ไว้ในจดหมายที่ใส่ไว้ในกล่องจดหมายแล้วครับ

ถ้าช่างของผมทำอะไรไม่ถูกใจ แจ้งมาได้เลยนะครับ
ผมบ้านเลขที่ 8/38 นะครับ คิดว่าอ่านแล้วน่าจะนึกออก

แต่ถ้าเค้าไม่ได้อ่านข้อความนี้ รบกวนถามพี่ ๆ น้อง ๆ ห้องชายคาหน่อยครับ ว่าผมควรทำยังงัยดี
ไม่อยากจะบาดหมางตั้งแต่ยังไม่เข้าอยู่ บรรยากาศคงจะไม่ดีแน่ ๆ เลย ถ้าเข้าอยู่แล้วบ้านข้าง ๆ ทำตาแข็ง ๆ ใส่ตลอดเวลา

คิดว่าถ้าได้กลับไปคราวหน้า จะไปขอโทษเค้าด้วยตัวเองนะครับ

จากคุณ : Bigblocktackle
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 54 02:33:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com